Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ เรื่อง ปลาการ์ตูนหน่อยครับ  (อ่าน 599 ครั้ง)
Supakan_pond ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/05/15, [19:10:47] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปลาการ์ตูน(ส้มขาว)ที่บ้านเอามาตอนแรกมันก็ยังไม่กัดกันหลอกครับ แต่หลังจากนั้นไม่นานมันก็เริ่มกัดกัน ตัวก็ใกล้เคียงกันนะครับแต่มีตัวนึงที่ใหญ่กว่าหน่อยมันเริ่มกัด จนมาเห็นมันว่ายน้ำแปลกๆสังเกตดูที่หางมันโดนกัดเหวอะเลยครับ ดูท่าจะไม่รอดแล้วครับ suicide
เลยอยากทราบว่า ถ้าจะหามาลงใหม่แทนตัวทีตายไปควรเลือกยังไงครับ ใหญ่กว่า เล็กกว่ายังไงบอกทีครับ
bboy01 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/05/15, [12:01:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่ทราบว่ามีกี่ตัวครับ ตอนนี้ผมว่าแยกตัวที่ถูกกัดออกมารักษาก่อนดีกว่าครับ ถ้ามี 2 ตัวแล้วจะหาตัวใหม่มาลงต้องใหญ่กว่าตัวเก่าครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์