Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบแนวทางการให้อาหารกับเดสทรัคเตอร์เพื่อให้ได้สีตามที่ต้องการครับ  (อ่าน 780 ครั้ง)
DeemRCK ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/05/15, [22:46:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอคำแนะนำในการเลือกอาหารให้กุ้งเดสหน่อยครับ

ถ้าอยากจะให้เป็นสีขาวควรจะให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

ถ้าอยากให้ได้เป็น สีฟ้า-น้ำเงินอมม่วงหรือสีโทนเดียวกันนี้ควรให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

ถ้าอยากได้เป็นสีน้ำตาล,ดำ,น้ำตาลอมเขียวหรือสีโทนนี้ ควรให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ปล. มือใหม่หัดเลี้ยงเดสทรัคเตอร์ครับ  beg1 beg1 beg1
ต้มยำกุ้ง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/05/15, [00:03:51] »

ขอคำแนะนำในการเลือกอาหารให้กุ้งเดสหน่อยครับ

ถ้าอยากจะให้เป็นสีขาวควรจะให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

ถ้าอยากให้ได้เป็น สีฟ้า-น้ำเงินอมม่วงหรือสีโทนเดียวกันนี้ควรให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

ถ้าอยากได้เป็นสีน้ำตาล,ดำ,น้ำตาลอมเขียวหรือสีโทนนี้ ควรให้กินอะไรเป็นอาหารครับ

รบกวนด้วยนะครับ
ปล. มือใหม่หัดเลี้ยงเดสทรัคเตอร์ครับ  beg1 beg1 beg1

อยากให้ขาวเลย อาหารเม็ด ยี่ห้อ CP เลย กินแล้วขาวแน่นอน

อยากให้ฟ้า ให้กุ้งฝอยต้มก็ได้ครับ อยากให้เข้มก็คลุกกับสาหร่ายสไปรูลิน่า

อยากให้เป็นน้ำตาลก็ไม่ยาก เลี้ยงน้ำสกปรกหน่อย หรือให้สาหร่ายหางกระรอก ก็น้ำตาลแล้วครับ
zingka ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/05/15, [09:18:46] »

สีขาวไม่แน่ใจแต่ก็ขึ้นอยู่กับพ่อพันธุ์แม่พันธ์ด้วยส่วนนึง
สีนำ้เงินกินเนื้อสัตว์ครับ
สีนำ้ตาลกินพืชครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/05/15, [10:12:13] »

อยู่ที่อาหารล้วนๆครับ น้ำเงินฟ้าให้กุ้งฝอย หนอนเเดง อยากให้ออกน้ำตาลลองตะไคร่สาหร่าย
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/05/15, [12:56:32] »

อยากให้ขาวเลย อาหารเม็ด ยี่ห้อ CP เลย กินแล้วขาวแน่นอน

อยากให้ฟ้า ให้กุ้งฝอยต้มก็ได้ครับ อยากให้เข้มก็คลุกกับสาหร่ายสไปรูลิน่า

อยากให้เป็นน้ำตาลก็ไม่ยาก เลี้ยงน้ำสกปรกหน่อย หรือให้สาหร่ายหางกระรอก ก็น้ำตาลแล้วครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!]
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/05/15, [12:57:45] »

ขอบคุณสำหรับทุุกคำแนะนำนะครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์