Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลพ่อบ้านแม่บ้าน  (อ่าน 857 ครั้ง)
dukdigg ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/05/15, [22:57:30] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามชื่อครับ แนะนำพ่อบ้านแม่บ้านให้น้องเครหน่อยครับ หากระทู้ไม่ค่อยเจอเลย

ขอบคุณครับบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/05/15, [00:24:50] »

ไม่เข้าใจครับ และตั้งกระทู้ผิดห้อง

ย้าย
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/05/15, [14:18:20] »

หมายถึงหาสัตว์น้ำที่คอยเก็บเศษอาหาร ตะไคร่ ที่อยู่ในตู้เครได้อะครับ

ถ้าผิดก็ต้องขอโทษด้วยครับ แล้วควรจะถามในห้องไหนครับ
ขอบคุณครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/05/15, [19:45:01] »

หมายถึงหาสัตว์น้ำที่คอยเก็บเศษอาหาร ตะไคร่ ที่อยู่ในตู้เครได้อะครับ

ถ้าผิดก็ต้องขอโทษด้วยครับ แล้วควรจะถามในห้องไหนครับ
ขอบคุณครับ
ถามห้องนี้ถูกเเล้วครับ เขียนตรงๆว่าสัตว์ที่ช่วยเก็บเศษอาหารเลยคนอื่นน่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่า เเนะนำเป็นปลาตัวเล็กๆหรือหอยครับ เเต่อาจจะโดนเครกินทั้งคู่ จะมีหอยหมวกทหารเป็นหอยที่อยู่กับกุ้งได้โอกาสโดนกินน้อยกว่าตัวอื่นครับ  ้hahaha
Longhairguy ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/05/15, [21:24:16] »

ตอนแรกตั้งกรทู้ะในห้องโชว์ตู้เคร ผมย้ายเอามาไว้ห้องนี้เอง
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 11/05/15, [02:08:19] »

ตอนแรกตั้งกรทู้ะในห้องโชว์ตู้เคร ผมย้ายเอามาไว้ห้องนี้เอง
พลาดไปจริงๆยังไงก็ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ตอนตั้งดันมองไม่ละเอียด ครั้งน่าจะไม่ให้พลาดละครับ แหะๆ

ถามห้องนี้ถูกเเล้วครับ เขียนตรงๆว่าสัตว์ที่ช่วยเก็บเศษอาหารเลยคนอื่นน่าจะเข้าใจได้ง่ายกว่า เเนะนำเป็นปลาตัวเล็กๆหรือหอยครับ เเต่อาจจะโดนเครกินทั้งคู่ จะมีหอยหมวกทหารเป็นหอยที่อยู่กับกุ้งได้โอกาสโดนกินน้อยกว่าตัวอื่นครับ  ้hahaha
ขอบคุณมากครับ จะลองไปศึกษาเพิ่มเติมนะครับ [เจ๋ง]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 11/05/15, [11:02:52] »

หอยสุราเวสี ขนาดย่อมๆ ก็เปลือกแข็ง กุ้งแทะไม่ได้ อีกชนิดหนึ่งครับ
Lobsterfarm ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #7 เมื่อ: 11/05/15, [15:13:12] »

แนะนำ  หอยหมวกทหาร หอยแอบเปิ้ล หอยปีศาจ  พวกนี้ค่าตัวไม่แพงครับ
โอกาสโดนกุ้งเครจับกินขึ้นอยู๋กับ  ขนาดตู้เล็กมากเกินไปหรือกุ้งตัวใหญ๋มากไหมครับ  มีดีกว่าไม่มีครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #8 เมื่อ: 12/05/15, [01:37:04] »

อ่อโทษทีครับ ไม่รู้ว่ากระทู้ถูกย้ายมา
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์