Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งผมชอบปีนมาอยู่บนกรองฟองน้ำ  (อ่าน 778 ครั้ง)
violenze13 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/05/15, [00:04:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สงสัยอะครับ กุ้งผมสายพีธรรมดา มันชอบขึ้นมาลักษณะเหมือนออกไม่พอ แต่ผมเปิดแรงแล้วอะครับ อีกตัวเลี้ยงอยู่ด้วยกันกลับไม่มีอาการใดๆ เลยสงสัยว่ากุ้งตัวที่ขอบปีน มันผิดปกติรึเปล่าอะครับ
`Oh Y‚‚‚‚‚e„„ƒah™™hh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/05/15, [00:46:14] »

ถ้ามั่นใจว่าน้ำสะอาดและอ็อคเยอะพอ ก็เป็นที่นิสัยของกุ้งครับ กุ้งนิสัยแบบนี้มีเยอะคับ

แต่ก็จะมีกรณีที่น้ำเสียและไม่ได้ใส่อ็อคหรืออ็อคเบา กุ้งมันไม่มีอากาศหายใจก็จะหาที่ปีนขึ้นมาหายใจ แต่ถ้าไม่มีที่ปีนก็คือตายแน่นอน^^
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/05/15, [08:51:48] »

กุ้งสายพีขึ้นมาเอียงตัวเหนือน้ำนี่เป็นเรื่องปกติครับ
violenze13 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 03/05/15, [10:23:19] »

ถ้ามั่นใจว่าน้ำสะอาดและอ็อคเยอะพอ ก็เป็นที่นิสัยของกุ้งครับ กุ้งนิสัยแบบนี้มีเยอะคับ

แต่ก็จะมีกรณีที่น้ำเสียและไม่ได้ใส่อ็อคหรืออ็อคเบา กุ้งมันไม่มีอากาศหายใจก็จะหาที่ปีนขึ้นมาหายใจ แต่ถ้าไม่มีที่ปีนก็คือตายแน่นอน^^
น้ำเปลี่ยนทุกๆอาทิตอ่าครับ ใส่เกลือด้วยนิดหน่อย ออกก้เปิดแรงมากอ่าครับ

กุ้งสายพีขึ้นมาเอียงตัวเหนือน้ำนี่เป็นเรื่องปกติครับ
ก่อนหน้านี้มันไม่เป็นอ่าครับ เพิ่งมาเป็นประมาณอาทิตย์หนึ่งเอง ถือว่าผิดปกติป่าวอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/05/15, [23:36:53] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์