Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยี่ห้ออาหารเม็ดหน่อย  (อ่าน 698 ครั้ง)
กบ ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 26/04/15, [21:51:37] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมซื้ออาหารยี่ห้อ UFO  มาอยากรู้ว่าเอามาให้กุ้งเดสกินคือผมอยากให้เดสสีขาวแต่อาหารยี้ห้อนี่
ผสมสาหร่ายอยากรู้ว่ามีอาหารยี้ห้อไหนบ้างที่ให้เดสกินแล้วได้ขาว
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/04/15, [07:37:34] »

ผมซื้ออาหารยี่ห้อ UFO  มาอยากรู้ว่าเอามาให้กุ้งเดสกินคือผมอยากให้เดสสีขาวแต่อาหารยี้ห้อนี่
ผสมสาหร่ายอยากรู้ว่ามีอาหารยี้ห้อไหนบ้างที่ให้เดสกินแล้วได้ขาว

ใช้อาหารกุ้งกุลาดำ , กุ้งขาว ที่มีแพ็คขายเป็นห่อๆ ทั่วไปก็ได้ครับ
Lobsterfarm ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/05/15, [15:36:07] »

เดสไวต่ออาหารเร่งสี  สาหร่าย ตะไคร่น้ำและตะกอนสะสมก้นตู้ครับ  เลี้ยงเดสให้สวยต้องน้ำสะอาดเก็บตะกอนครับ 
ไม่ค้องใช้อาหารแพงครับ  กุ้งสายพีเน้นพวกสาหร่ายครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์