Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมโกสเคลียร์ผมตัวใสๆ #ขออภัยใส่รูปไม่เป็นครับ!  (อ่าน 775 ครั้ง)
Tiddy2499 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/04/15, [21:32:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ทำไมโกสเคลียร์ผมตัวใสๆ หรือเป็นเพราะยังเป็นลูกกุ้งอยู่ ?

ตอนนี้ขนาดหัวถึงหางน่าจะ 1 - 1.5 cm คำถามคือ ปกติรึป่าวครับ

ถ้าปกติ ความยาวลำตัวประมาณเท่าไหร่สีถึงออก หรือ ต้องให้กินอะไรสีถึงออก ?

พึ่งเลี้ยง ลูกกุ้งโกสเคลียร์ตัวแรก [ ก่อนหน้านี้เลี้ยงพวก สาย C ไม่รู้ กุ้งโกสจริงๆ ]

#ขอความรู้หน่อยครับ [เอ๊ะ!!!]

Pooknalak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/04/15, [09:03:10] »

กุ้งโกสเราประมาณ 3 ซม.ได้แล้ว ลอกคราบไป 2 หนก็ยังเห็นใสๆอยู่นะคะ  แต่เริ่มๆจะลายตามตัวมาให้เห็นบ้างแล้ว 
Tiddy2499 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/04/15, [09:54:31] »

ขอบคุณมากครับ

#ไอผมก็คิดว่ามันผิดปกติ - -"
suphawitz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/05/15, [15:09:39] »

ทำไมโกสเคลียร์ผมตัวใสๆ หรือเป็นเพราะยังเป็นลูกกุ้งอยู่ ?

ตอนนี้ขนาดหัวถึงหางน่าจะ 1 - 1.5 cm คำถามคือ ปกติรึป่าวครับ

ถ้าปกติ ความยาวลำตัวประมาณเท่าไหร่สีถึงออก หรือ ต้องให้กินอะไรสีถึงออก ?

พึ่งเลี้ยง ลูกกุ้งโกสเคลียร์ตัวแรก [ ก่อนหน้านี้เลี้ยงพวก สาย C ไม่รู้ กุ้งโกสจริงๆ ]

#ขอความรู้หน่อยครับ [เอ๊ะ!!!]

ปกติครับ ตัวเล็กไม่ถึง 1" นิ้ว ตอนผมซื้อมาก็ตัวใสๆออกน้ำตาลๆ พอโตมาประมาณ 2 นิ้วลายละเอียดจะเริ่มชัดเองครับ

นี่รูปปัจจุบันครับ (เป็นโกสเคลีย)
Pooknalak ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/05/15, [17:06:12] »

ช่วง 1 นิ้ว.ค่ะเป็นแบบนี้

อันนี้ลอกไปอีก 2 ที สีเริ่มมาแล้วค่ะ

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์