Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งหาย ใครคือฆาตกร  (อ่าน 1305 ครั้ง)
audimegadance ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 18/04/15, [20:16:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือ ผมซื้อเชอร์รี่มาเซตนึงคับ มี ๖ ตัว  ประมาณต้นเดือนมีนา มาถึงก็ปล่อยนางลงไปทำงาน ประมาณอาทิตย์เดียวคับ ตะไคร่บนใบไม้เกลี้ยงเลย แต่ มีลูกน้ำคับ ก็เลยไปเอาปลาหางนกยูงมาสองตัว ตัวผู้ทั้งคู่ กะ สอดแดง(หางมน) ๑ ตัว เนื่องจากเป็นตู้เล็กและตั้งใหม่ ต้นไม้ไม่รก ผมก็จะนั่งดูเจ้าตัวเล็กทุกวัน และคอยนับจำนวนพวกมันด้วย ทีนี้ พอตะไคร่หมด ผมก็ไม่รู้จะให้อะไรกุ้งกิน ปกติจะเห็นมันอยู่บนใบไม้ต่างๆทำงาน แต่พอมาเวลาดังกล่าว มันคุ้ยดินคับ ก็คิดว่าคงเป็นธรรมชาติการหากิน จนกระทั่ง กุ้งผมทะยอยหาย น่าจะประมาณอาทิตย์ละตัวคับ หายแบบไร้ร่องรอยเลย ไม่มีซากในตู้ด้วย จนปัจจุบันนี้ เหลือ ๓ ตัวละคับ
คำถามคือ ใครที่น่าจะเป็นฆาตกรคับ
ปล.ปลา ผมให้กินเม็ดคับ นางก็กินกันดี แล้วก็อาทิตย์ก่อน ผมต้มใบคะน้าให้กุ้ง ปรากฎว่าสมาชิกทั้งหมดในตู้ รวมทั้งออคโต้ มาร่วมวงด้วยคับ  n032
Nemocrisis ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/04/15, [03:52:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมง่าสอดนะครับเหมือนเคยอ่านผ่านๆในบอร์ดนี้ละว่ามันกิน ทั้งพืชและเนื้อ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์