Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำกุ้งที่ไม่หลบทีครับ  (อ่าน 2027 ครั้ง)
sith ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 12/04/15, [12:59:49] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

กำลังจะซื้อตัวแรกมาลงตู้ครับ(รันน้ำไว้แล้ว) 
ตอนแรกเล็งสายcอินโดไว้ ชอบที่สีมันสดดี [เจ๋ง]
แต่อ่านข้อมูลเพิ่มแล้วมีแต่คนบอกว่าสายนี้ชอบหลบมาก บางทีเลี้ยงแล้วไม่เห็นหน้าเลย 036
เลยอยากรบกวนทุกท่านแนะนำทีครับ  ว่าเครสายไหนที่ชอบเดินโชว์ตัวบ้าง

หรือมีเคล็ดลับอะไรที่ทำให้กุ้งของเราไม่หลบในโพรงทั้งวันบ้างครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/04/15, [08:34:01] »

กำลังจะซื้อตัวแรกมาลงตู้ครับ(รันน้ำไว้แล้ว) 
ตอนแรกเล็งสายcอินโดไว้ ชอบที่สีมันสดดี [เจ๋ง]
แต่อ่านข้อมูลเพิ่มแล้วมีแต่คนบอกว่าสายนี้ชอบหลบมาก บางทีเลี้ยงแล้วไม่เห็นหน้าเลย 036
เลยอยากรบกวนทุกท่านแนะนำทีครับ  ว่าเครสายไหนที่ชอบเดินโชว์ตัวบ้าง

หรือมีเคล็ดลับอะไรที่ทำให้กุ้งของเราไม่หลบในโพรงทั้งวันบ้างครับ

มีแต่หลบมาก กับ หลบน้อย ครับ ที่หลบน้อยๆ ก็พวกสาย Procambarus หรือ สาย P.

และถ้า สาย C ก็จะมีพวกบลู ล็อบสเตอร์ กับ เดสทรัคเตอร์ ที่กล้าโชว์ตัวหน่อยครับ
sith ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/04/15, [11:52:37] »

ขอบคุณมากๆครับ

อดเลย สายอินโดผม เสียดายสีสวยๆอ่ะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์