Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อุณหภูมิตู้23องศาเย็นไปไหม  (อ่าน 950 ครั้ง)
Mokatam ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/03/15, [15:00:36] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้ผมอยู่ในช่วงรันนำ้กำลังหาปลาลง

ตู้18 กรองนอก ชิลเลอร์ ตั้งไว้ 23 องศา
ที่คิดว่าจะลง
ส้มขาว 1คู่
แท้ง 1ตัว
กุ้งพยาบาล

แอน,แฮมเมอร์

ขอบคุณครับ
binloei ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/15, [17:04:01] »

ขอแนะนำเรื่องการเลือกซื้อแฮมเมอร์นะครับถ้ารู้แล้วขออภัยด้วยเวลาซื้อลองทำให้มันหุบดูด้วยนะครับสังเกตุดูตามขอบว่ามีหนังหุ้มตามขอบอย่าให้เห็นส่วนที่เป็นกระดูก  พยายามเลือกตัวที่สมบูรณ์อย่าให้มีแผลเพราะจะเอามาเลี้ยงให้แผลหายเองเป็นไปได้ยากมาก...  ครับ...มีแต่จะล่อนเพิ่ม  (ตอนบานจะมองไม่เห็นนะครับ) ถูกผิดยังไงขออภัยนะครับผมก้ความรู้ไม่มากแต่เรื่องนีืเจอมากับตัวเลย แชร์กันครับ...
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/03/15, [14:26:20] »

ทำไมถึงต้องไปตั้งที่ 23 ล่ะครับ

เย็นไปรึเปล่า ... ไม่รู้เหมือนกัน แต่ช่วงหน้าหนาวบางทีตู้ผมก็ถึง23องศา บางปีก็21องศา ก็ยังปกติ แต่แค่ช่วงสั้นๆนะครับ

เอาซัก 25 ดีกว่า
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/03/15, [14:44:09] »

เจออากาศหน้าร้อนแค่ตั้งไว้25 หยดน้ำยังติดเต็มตู้ ไหลลงมาเลอะพื้นเลย
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/03/15, [23:23:20] »

ปลา + ก้นตู้ 25-28
ก้นตู้ล้วน 24-26
ปลาล้วน 27-31

ประมาณนี้ เป็น คหสต

มาจะกล่าวบทไป

เรื่องเทมป์นี่ ปัญหาโลกแตกบ้าบอมาก (ไม่ได้ว่า จขกท นะ)

คือบางทีไม่รู้จะไว้ใจอะไรดีแล้วอ่ะ ตัววัดเทมป์แต่ละที่หาความเที่ยงตรงไม่ได้เลย

เทอโมอันเก่าผมที่โยนทิ้งไป บอกเทมป์ต่ำกว่าชิลเลอร์อันเก่า 3 องศา เพิ่งรู้หลังจากที่ใช้กับตู้พยาบาล ถึงได้รู้ว่าปลาป่วยชั้นโดนฮีตเตอร์ต้ม

ซื้อเทอโมอันใหม่มา บอกเทมป์ต่ำกว่าชิลเลอร์เก่า 1 องศา ยังพอรับได้

ชิลเลอร์พังไป ซื้ออันใหม่มา เทอโมของชิลเลอร์ใหม่ บอกเทมป์ต่ำกว่าเทอโมอันใหม่ที่ติดตู้ 2 องศา

ลองคิดเล่นๆ ถ้าใช้ชิลเลอร์ใหม่กับเทอโมอันเก่า บอกเทมป์ต่างกัน 5 องศา ปลากูมิวายวอดหมดตู้เลยหรือ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์