Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังเข้ามาอ่านกันหน่อยจะได้ไม่เสียเวลากับ บ. เผื่อใครอยู่แถวนั้น  (อ่าน 2337 ครั้ง)
จอมใจไร้รัก ออฟไลน์
Club Leader
« เมื่อ: 03/03/15, [12:18:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อวานผมเอาถัง o2 ไปเติมกับที่ บ. นี้มา
ผม ขอเติมกาสหน่อยครับ
พนง คนแรก ได้ค่ะ เติมไปทำอะไร
ผม (คิดในใจว่ามึงถามทำไมว่ะเรื่องของกู)
ผม ต้องบอกด้วยเหรอครับว่าเอาไปทำอะไร
พนง คนแรก (เสียงนี่เข้มมาเลย)ต้องบอกสิว่าเอาไปทำอะไร จะเอาไปใช่กับผู้ป่วยหรือไปใช้ในอุตสาหกรรมอื่นๆต้องบอก
ผม (คิดในใจ) เอาว่ะบอกก็บอก เอาไปเต้มไว้สำหรับอัดถุงใส่ปลาครับ
พนง คนแรก เด๋วดูก่อนนะว่าทาง บ จะเติมให้ไหม เพราะมันถังเล็ก 1.2 คิว
ผม โอเคครับ
พนง คนแรก เข้าไปถามในออฟฟิส เขาไม่รับเติมค่ะถังเล็ก
ผม โอเคครับไม่เป็นไรขอบคุณมาก แทนที่เรื่องจะจบเพียงเท่านี้
พนง คนที่สองเดินสวนออกมา บอกว่าไม่รับเติมค่ะ ถังเล็ก
ผม (คิดในใจมึงจะบอกทำไมว่ะหลายๆรอบตะกี้มึงก็ได้ยินคนตะกี้เขาบอกกูไปแล้ว)
ผม เลยถามต่อว่าทำไมไม่รับเติม สองเดือนที่แล้วยังเอามาเติมอยู่เลย
พนง คนที่สอง เพราะคุณนั่นแหละที่มาเติมในครั้งนั้น ทำให้เจ้เจ้าของ บ. สั่งห้ามเติมให้ใครอีก
ผม คิดในใจ(อีห่านี่พูดจาหมาๆละครั้งที่แล้วที่กูมาเติมมึงก็ไม่อยู่ในเหตุการณ์มึงรู้ได้ไงว่าเป็นกู)
ผม เลยตอกกลับไปว่า ครั้งที่แล้วที่ผมมาเติมผมก็เติมกับเจ้เขานี่แหละครับ จะมาว่าผมได้ไง อย่าพูดพล่อยๆออกมานะครับ
พนง คนที่สอง ชักสีหน้าแบบว่ามึงกวนตีนกูเหรออะไรแบบนั้น แล้วมันก็หันกลับไปแล้วก็บ่นอะไรต่อก็ไม่รู้ บลาๆๆๆยาวมาก
ผม คิดในใจ พนง บ นี้ทำไมเป็นแบบนี้ว่ะ. คนแรกพูดจากดีแต่เสือกอยากรู้อยากเห็น คนที่สองนี่พูดจาหมาไม่รับประทานเลย
ทั้งสองคนเป็นผู้หญิง

ผมจะบอกให้เลยว่าทำไมที่ บ นี้ไม่รับเติม เพราะถ้าเขาเปลี่ยนเครื่องอัดกาสเป็นตัวใหม่จะอัดลงถังเล็กไม่ได้  เครื่องอัดกาสเขามีขนาดใหญ่มากทำให้ไม่สามารถเต้มเข้าถังเล็กได้เพราะแรงดันมันสูงอันนี้ผมรู้มานานแล้ว ผมลองมาดูเผื่อว่าเขายังไม่ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่ หรืออาจะไม่เติมให้กับผู้ใช้ธรรมดาเองอันนี้ก็ไม่ทราบโรงงานเขาใหญ่มากพนง ที่นี่ขาดทักษะและความรู้ในการตอบหร่อปฎิเศษลูกค้าเป็นอย่างมาก. ขอจบรายงานแต่เพียงเท่านี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/07/18, [00:40:22] โดย จอมใจไร้รัก »
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/03/15, [20:37:48] »

เสียชื่อเพราะพนักงานเเย่ๆ  [on_007]
ponglertlam ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/03/15, [21:28:06] »

[อะไรฟะ] [อะไรฟะ] [อะไรฟะ]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์