Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีใช้กระบอกรีมูฟ  (อ่าน 900 ครั้ง)
winai ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 02/03/15, [00:59:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมขอถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมเพิ่งไปซื้อกระบอกรีมูฟ Bubble  magus  mini 80 พร้อมมิเดีย มา แต่ปัญหาคือผมอยากรู้วิธีการใช้ การใส่มีเดีย มาก น้อย แค่ไหน  กี่วันใส่ครั้งครับ มีเดีย SeaGel   organic & phosphate control ที่ข้างขวดมิเดียครับ
มีเดียตัวนี้ ช่วยลดอะไรบ้างครับ  ขอบคุณผู้รู้นะครับ  ตอนนี้ งงมาก
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/03/15, [14:30:29] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ที่ฉลากข้างขวดมีบอกไม๊ล่ะครับ ว่าตู้กี่ลิตรกี่แกลลอน ใช้แค่ไหน

ถ้าไม่มีก็ ซัก1-2ช้อนโต๊ะไปก่อน

มีเดียนี้ก็น่าจะลด ฟอสเฟต ตามชื่อนั่นล่ะครับ

ใครเคยใช้ช่วยแนะนำให้ด้วยก็ดี ผมไม่เคย..
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์