Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงนอกบ้านกับสภาพอากาศแบบว่า....  (อ่าน 721 ครั้ง)
The Dew ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/02/15, [20:32:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมเลี้ยงนอกบ้านครับแล้วแบบสภาพอากาศมันก็ร้อนนะ แต่ว่าผมก็มีพัดลมระบายไม่เท่าไหร่
ตู้ปลาผมเลี้ยงข้างๆเครื่องซักผ้านี้สิครับ ผมย้ายพวกผงซักฟอกออกไปแล้วเลยอยากจะถามว่าถ้าเกิดว่า
น้ำที่มีแฟ้บอยู่แบบตกลงไปในตู้ปลาแบบหยดไปอะครับจะมีผลไหม
แล้วยากันยุงแบบจุดอะครับ ควันมันจะทำให้มีสารปนเปื้อนในน้ำไหมครับ cryingrun
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/02/15, [22:57:13] »

ผงซักฟอกหยดไม่เยอะไม่เป็นไรครับ ยากันยุงเเบบขดน่ากลัว ต้องระวังนะครับควรจะหาอะไรมาปิดตู้
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/02/15, [16:24:59] »

เท่าที่ดูแล้ว อันตรายพอสมควรเลยนะครับ  มีโอกาศที่จะมีสารปนเปื้อน เป็นอันตราย ลงในที่เลี้ยงได้เยอะเลยครับ
The Dew ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/02/15, [16:37:06] »

เท่าที่ดูแล้ว อันตรายพอสมควรเลยนะครับ  มีโอกาศที่จะมีสารปนเปื้อน เป็นอันตราย ลงในที่เลี้ยงได้เยอะเลยครับ
ผมก็กลัวครับเห็นมีคนบอกว่าขดยากันยุงไม่เป็นไรแต่กลัว ผงซักฟอกสิครับ เดี๋ยวกุ้งผมสะอาดแย่เลย 5555 [on_055]
nather44 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/03/15, [21:15:19] »

เราก็เลี้ยงกุ้งไว้ตรงระเบียงเหมือนกัน เรื่องอุณหภูมิน้ำไม่ค่อยน่าห่วงเพราะ น้ำปกติจะอยู่ประมาณ 26-25 องศาเซลเซียสองศาเซลเซียสระวังไม่ให้ตู้โดนแดดก็พอ หรือถ้าไม่มั่นใจก็ ลองซื้อเทอโมมิเตอมาคอยวัดอุณหภูมิก็ดีเหมือนกัน ส่วนเรื่องผงซักฟอกกับยากันยุง อย่าให้ปนเปื้อนจะดีกว่า กุ้งมันค่อนข้างไวต่อสารเคมีอยู่
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์