Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามรวมๆ เรื่องปลาที่ทานอาหารสดครับ  (อ่าน 957 ครั้ง)
เอฟ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/02/15, [17:27:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมเลี้ยงฟิชโช่ไว้ ปกติจะให้ไรทะเลครับ แต่สามสี่วันมานี้ไม่ว่างไปซื้อเลย กลัวมันจะตายเอาน่ะครับ

เลยอยากจะถามว่า โดยทั่วๆไปแล้ว ปลาที่กินอาหารสด หากไม่มีอาหารสดให้ สามารถใช้อะไรอย่างอื่นทดแทนได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
Redlook ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/02/15, [18:13:29] »

ลองหนอนแดงแช่แข็งรึยังครับ
เอฟ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/02/15, [18:23:07] »

ลองหนอนแดงแช่แข็งรึยังครับ

ยังเลยครับ แต่ตอนนี้ติดปัญหาคือไม่มีเวลาไปซื้อเลยครับ ที่บ้านมีแต่อาหารกุ้ง กับ ซากุระ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 22/02/15, [09:10:43] »

กุ้งฝอย กุ้งขาว หอยอ่างบัว ลูกปลา ถ้าหาของสดไม่ได้จริงๆค่อยๆลองอาหารเม็ดจมกุ้งนี่เเหละครับ มีบางคนฝึกปักเป้าให้กินอาหารจมได้
เอฟ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/02/15, [10:43:04] »

ปักเป้าผมตอนหย่อนอาหารจมไปมันก็แทะอยู่นะครับ แต่เหมือนมันจะไม่ชอบ ชิมๆนิดๆแล้วก็ว่ายน้ำหนี

ตอนนี้เลยคิดว่าจะฟักไข่อาร์ทิเมียร์เอง 

ซื้อเอาไม่ไหว ขับรถเข้าสวนทุกสามวันเลย ซื้อมาทีละเยอะๆก็ไม่ได้ เก็บไว้ได้ไม่ค่อยนาน

กุ้งฝอย กุ้งขาว หอยอ่างบัว ลูกปลา ถ้าหาของสดไม่ได้จริงๆค่อยๆลองอาหารเม็ดจมกุ้งนี่เเหละครับ มีบางคนฝึกปักเป้าให้กินอาหารจมได้
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/02/15, [20:14:01] »

ปักเป้าผมตอนหย่อนอาหารจมไปมันก็แทะอยู่นะครับ แต่เหมือนมันจะไม่ชอบ ชิมๆนิดๆแล้วก็ว่ายน้ำหนี

ตอนนี้เลยคิดว่าจะฟักไข่อาร์ทิเมียร์เอง 

ซื้อเอาไม่ไหว ขับรถเข้าสวนทุกสามวันเลย ซื้อมาทีละเยอะๆก็ไม่ได้ เก็บไว้ได้ไม่ค่อยนาน

ซื้อมาเเช่เเข็งสิครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์