Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แมลงสีน้ำตาลเปลือกเป็นปล้องๆ ในตู้กุ้งแคระ  (อ่าน 1136 ครั้ง)
AugustRains ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/02/15, [23:12:47] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอรบกวนถามพี่ๆ หน่อยค่ะ
ตั้งตู้มาเกือบเดือนแล้ว พึ่งลงต้นไม้ใหม่ไป 1 ชุด + ขอน
แล้วพอดีเหลือบไปเห็นตรงขอนไม้ มีแมลงสีน้ำตาลแดงๆ เปลือกเป็นปล้องๆ เกาะอยู่
ตอนแรกนึกว่าแมลงบกค่ะ เพราะมันเกาะขอนที่พ้นน้ำ แต่พอเอาไม้ไปสะกิดมัน มันพุ่งตัวลงน้ำไปเลยยค่ะ  [on_024]

เลยอยากรบกวนสอบถามหน่ะค่ะว่า มันคือตัวอะไร แล้วจะเป็นอันตรายกับกุ้ง หรือลูกกุ้งมั้ยคะ
ขอบพระคุณล่วงหน้า เลยค่า -/\-
parin ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 11/02/15, [16:56:03] »

ถ้ามีรูปจะดีมากเลยครับ [เจ๋ง]
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 11/02/15, [21:22:11] »

ถ้าเป็น ตัวอ่อน แมลงปอ นี่ ตัวอันตราย ทั้งกุ้ง ทั้ง ปลาเล็กๆ เลยล่ะนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์