Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งเปป ไม่กินอิฟ  (อ่าน 997 ครั้ง)
Sine ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 18/01/15, [21:23:57] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีใรเลี้ยงกุ้งเปปบ้างมั้ยครับ. ผมเลี้ยงไว้2ตัวหวังว่าจะกินอิฟแต่มันไม่กินครับ
ใส่ไว้2เดือนแระ ชัดๆเลยว่าไม่กินครับเพราะผมนับอิฟทุกตัวอยู่กันครบ
คิดว่ากุ้งเปปคงเก็บกินอาหารมากกว่า มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ
 [on_051]

ปล.เป็นกุ้งเปปนอกครับ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 18/01/15, [21:48:23] »

งดอาหารเดี๋ยวก็กินครับ
bakapuchino ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 18/01/15, [22:42:40] »

เอาใจช่วยครับ ผมเพิ่งเอามาลงเหมือนกัน 1 ตัว

ตอนนี้เกาะหินโยกไปโยกมาอยู่
Zyra ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/01/15, [23:33:53] »

มันล่าเป็นทีมในตอนกลางคืน ถ้าแอฟใหญ่มันจะไม่กินคับตัองใช้จำนวนตัวมากขึ้นอีกคับ ผมเคยถามที่ร้านขายมา เพราะผมลงเปปไทย
2ตัว แอฟเล็ก6ตัวเรียบใน2วัน ส่วนตัวเท่านิ่งก้อยกับอีตัวที่ใหญ่กว่ารอเป้นเดือนคับกว่ามันจะกินเหมือนว่าพอกุ้งตัวใหญ่ขึ้นมันเลยกิน [เอ๊ะ!!!] และมันลงวันเเรกก้กินเม็ดคับ ส่วนที่บางกระทู้ว่าเปปไทยกินก้นตุ้บางตัว ของผมยังไม่มีคับลงมา3เดือนเเล้วคับ [เจ๋ง]
bakapuchino ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/01/15, [22:28:05] »

ของผมกินตั้งแต่คืนแรกเลยครับ ลงไปเมื่อวาน วันนี้กลับมาดูตัวเล็กตัวน้อยหายไปเยอะเลย  [เจ๋ง]

เหลือบอสใหญ่ตัวนึง สงสัยต้องให้กุ้งเก็บเลเวลไปอีกสักพัก
Sine ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 20/01/15, [18:58:41] »

ขอบคุณมากครับ
ก็คงปล่อยตามนั้นครับ. กุ้งไม่กินอยู่ดี
ผมไม่กล้าอดอาหารครับ เพราะมีเฟรมด้วย
เดี๋ยวหิวเมื่อไหร่ กินก้นตู้แล้วจะไม่กลับไป
กินอาหารเม็ดและเครียดกว่าเดิม
 [on_005]
un_petit_garcon ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/01/15, [15:31:27] »

เคยอ่านเจอจากไหนจำไม่ได้ละ เหมือนจะใน src มั้ง เขาบอกว่า กุ้งเปปเป็นกุ้งขี้กลัว กลางวันจะหลบซ่อน และออกมาหาอาหารตอนกลองคืน นอกจากนี้ยังมีอาณาเขตการอยู่อาศัยที่แคบมาก ถ้าจะใช้กุ้งเปปเพื่อหวังผลให้กำจัดได้ทั่วทั้งตู้ จำเป็นต้องใช้มากกว่า 1 ตัว หย่อนตามจุดต่างๆ สำหรับตู้ 24 ขึ้นไป อ่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์