Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Red Tiger จะผสม Tiger มั้ยครับ ถ้าปล่อยรวมกันอ่ะครับ  (อ่าน 1089 ครั้ง)
FN Aquatic ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/01/15, [14:25:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอความรู้หน่อยครับว่า ระหว่าง Red Tiger จะผสมกัน Tiger มั้ยครับ ถ้าปล่อยรวมกันอยู่อ่ะครับ

และถ้าผสม เค้าจะออกมาแบบไหนอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
donnamoni ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/01/15, [15:11:27] »

จากข้อมูลตามชื่อ กุ้งไทเกอร์ - Caridina cantonensis sp. "Tiger"
กุ้งเรดไทเกอร์ - Caridina cantonensis sp. "Red Tiger"
เหมือนจะอยู่ในวงศ์เดียวกัน แปลว่าผสมกันน่าจะได้ แต่ลูกที่ได้จะออกมาคงต้องลุ้นเอาครับว่าหน้าตาจะเป็นแบบ Tiger/ Red Tiger/ Others (ลูกผสม-ออกแนวมั่ว ๆ)
รอข้อมูลเพิ่มเติมจากสมาชิกท่านอื่นนะครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 13/01/15, [16:54:19] »

ผสมกันได้ครับ แต่ไทเกอร์ค่อนข้างเพาะยาก ขอให้มันผสมแล้วลูกรอดเป็นใช้ได้
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์