Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามการเลี้ยง กุ้งเพอเพิล (อยากเอาปลาหางนกยูงไปอยู่ด้วย)  (อ่าน 813 ครั้ง)
tanatuanon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/12/14, [09:26:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เลี้ยง เจ้าเพอเพิลอยู่ แต่ตัวน่าจะแค่ 1 เซ็นมั้ง ไม่เคยออกจากใต้ขอนไม้ ถ้าจะเอาปลาหางนกยูงไปอยู่ด้วยจะดีมั้ย ตอนใช้ตู้ 36 กั้นครึ่งอยู่ครับ หรือเอาขอนไม้ออกเลยดีนะ จะจัดการตู้ยังไงกับเจ้าเพอเพิลดี
thender ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/12/14, [13:10:12] »

ลดแสงให้สว่างน้อยลงให้เขาชินแสง แล้วเอาขอนออกได้เลย
ฝึกให้เป็นนิสัยเดียวโตแล้วกลัวแสงเอาแต่แอบ แล้วคนเลี้ยงจะเซ็ง

้hahaha ้hahaha [on_026] [on_026]

ปลาหางนกยูง ตู้20นิ้วเรากรองแขวนธรรมดาๆเราใส่ไป4ตัวสอดแดงอีก5ก็ปรกติดี
แต่ต้องสังเกตุดีๆนะ ตัวไหนชอบลงไปนอนก้นตู้ช้อนออกเลยไม่งั้นโดนกุ้งเล่นแน่ๆ
ยิ่งเป็นลุกกุ้งชอบหิวบ่อยแล้วไล่จับเหยื่อเองด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/12/14, [13:13:30] โดย thender »
tanatuanon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/12/14, [15:41:12] »

ลดแสงให้สว่างน้อยลงให้เขาชินแสง แล้วเอาขอนออกได้เลย
ฝึกให้เป็นนิสัยเดียวโตแล้วกลัวแสงเอาแต่แอบ แล้วคนเลี้ยงจะเซ็ง

้hahaha ้hahaha [on_026] [on_026]

ปลาหางนกยูง ตู้20นิ้วเรากรองแขวนธรรมดาๆเราใส่ไป4ตัวสอดแดงอีก5ก็ปรกติดี
แต่ต้องสังเกตุดีๆนะ ตัวไหนชอบลงไปนอนก้นตู้ช้อนออกเลยไม่งั้นโดนกุ้งเล่นแน่ๆ
ยิ่งเป็นลุกกุ้งชอบหิวบ่อยแล้วไล่จับเหยื่อเองด้วย

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์