Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องให้อาหารปลา ด้วยคัรบ  (อ่าน 460 ครั้ง)
TkOnline ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 17/12/14, [00:06:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

รบกวนสอบถามเรื่องเครื่องให้อาหารปลา ด้วยคัรบ เนื่องจาก จะมีบางช่วงที่ไม่อยู่บ้านหลายวัน

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ทำอย่างไรกับน้องปลา กันบ้างครับ หรือ มีเครื่องให้อาหารปลาแนะนำมั้ย ครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/12/14, [00:08:39] »

ผมใช้ของ GEX กับบ้านลูกค้า ใช้ดีนะ

แต่ถ้าไม่ได้ไม่อยู่บ่อยหรือหลายวันจัดไม่ต้องให้ก็ได้
un_petit_garcon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 17/12/14, [00:20:47] »

ปลาทะเล ส่วนมากอดอาหารได้ค่อนข้างนานครับ อย่างอมไข่ มันก็อมจนกระทั่งลูกมันฟักเป็นตัว ก็ 2 3 อาทิตย์ ก็อยู่ได้ แต่โดยทั่วๆ ไป ไม่ควรเกินอาทิตย์หรอกครับ ถ้าไม่ได้ไปตากบ้านเกินอาทิตย์ หรือไม่ได้มีพวกแองเจิ้ลที่ปล่อยให้หิวไม่ได้ ไม่งั้นซัดก้นตู้ ก็ปล่อยไว้ก็ได้ครับ ไม่เป็นไร แต่ถ้านานกว่านั้นอาจมีม่องได้

ขอเอาคำตอบพี่ป๊อปมาตอบ เติมน้ำใน auto top off ให้เรียบร้อย เตรียมเครื่องให้อาหารให้ดี ละที่เหลือ ก็สวดมนต์ภาวนา 5555
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์