Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งมันดีดบ่อยอ่ะครับ  (อ่าน 781 ครั้ง)
zperms ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/12/14, [23:04:11] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามหัวข้อเลยครับ อยู่เฉยๆ มันก็ดีดของมันเองบ่อยมากครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติหรือป่าวครับ แล้วก็ชอบยืนตัวโก่งๆอ่ะครับ ไบร์ทออเร้น ขนาดประมาณ 2 นิ้วครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/12/14, [11:31:58] »

ตามหัวข้อเลยครับ อยู่เฉยๆ มันก็ดีดของมันเองบ่อยมากครับ ไม่ทราบว่ามีอะไรผิดปกติหรือป่าวครับ แล้วก็ชอบยืนตัวโก่งๆอ่ะครับ ไบร์ทออเร้น ขนาดประมาณ 2 นิ้วครับ

แล้วพื้นที่ตั้งตู้ อยู่บนพื้นที่โล่งๆ หรือเปล่าครับ บางทีเขาอาจจะตกใจอะไรซักอย่างก็ได้ครับ

ถึงได้ดีดตัว
zperms ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/12/14, [12:13:17] »

แล้วพื้นที่ตั้งตู้ อยู่บนพื้นที่โล่งๆ หรือเปล่าครับ บางทีเขาอาจจะตกใจอะไรซักอย่างก็ได้ครับ

ถึงได้ดีดตัว

ก็โล่งนะครับ วางไว้ข้างๆโต๊ะทำงานผม อีกฝั่งชิดกำแพงครับ ผมเคยใส่ท่อให้เค้าแล้ว เค้าก็ไม่ยอมเข้าไปอยู่ข้างในอ่ะครับ
แต่ชอบมุดๆ ตรงกรองฟองน้ำครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 07/12/14, [10:39:33] »

ก็โล่งนะครับ วางไว้ข้างๆโต๊ะทำงานผม อีกฝั่งชิดกำแพงครับ ผมเคยใส่ท่อให้เค้าแล้ว เค้าก็ไม่ยอมเข้าไปอยู่ข้างในอ่ะครับ
แต่ชอบมุดๆ ตรงกรองฟองน้ำครับ

อืมส์ ๆ ก็น่าจะเป็นสาเหตุตามทีว่าล่ะนะครับ
aunking ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 17/12/14, [08:04:34] »

มันสดชื่น แข็งแรง ไม่น่าผิดปกติครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์