Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของฝากจากทะเลไทย นำเสนอตอน "อันดามันใต้" ครับ  (อ่าน 14962 ครั้ง)
longduza ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #60 เมื่อ: 28/11/14, [03:31:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวยมากครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปัน อยากมีโอกาศแบบนี้บ้างจัง  [เจ๋ง]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #61 เมื่อ: 29/11/14, [18:33:17] »

xxx2 เก๋าสวยๆมันหย่อยจริงๆนะสดๆถึงจะทำซาซิมิได้ gossip
จาปอนิกา ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #62 เมื่อ: 01/12/14, [10:44:26] »

สวยมากๆเลยครับ  ผมเคยดำที่กระบี่แบบน้ำตื้นที่ใส่แต่แว่นแล้วมีท่อสั้นๆให้คาบไว้หายใจกินน้ำไปหลายอึกเลยทีเดียว  ดำแบบนี้ต้องมีถังออกซิเจนแล้วต้องไปเรียนใช่มั้ยครับ [on_047]
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #63 เมื่อ: 01/12/14, [12:00:42] »

ชอบม้าน้ำสีทอง ดูข่าวช่อง7 บ้านเราเร็วๆนี้จับได้ตัวนึง ชาวประมงแถวนั้นเอามาขอหวยซ่ะงั้น
un_petit_garcon ออฟไลน์
« ตอบ #64 เมื่อ: 01/12/14, [12:59:06] »

สวยมากๆเลยครับ  ผมเคยดำที่กระบี่แบบน้ำตื้นที่ใส่แต่แว่นแล้วมีท่อสั้นๆให้คาบไว้หายใจกินน้ำไปหลายอึกเลยทีเดียว  ดำแบบนี้ต้องมีถังออกซิเจนแล้วต้องไปเรียนใช่มั้ยครับ [on_047]

ท่อสน๊อกเกิลก็มีหลายแบบครับ แบบที่มีลิ้นระบายน้ำที่ผมใช้อยู่ (ในรูปโปรไฟล์เลย) ก็จะช่วยให้ระบายน้ำได้ง่ายขึ้น ลดการกินน้ำทะเลได้หลายอึกเลยครับ

ส่วนการดำน้ำ scuba นั้น (จริงๆ ถังข้างหลังมันถังอากาศนะ ไม่ใช้อ๊อกล้วนๆ ถ้าอ๊อกล้วนดำน้ำนี่ ถึงตายนะครับ) ควรต้องเรียนครับ เพราะมีความซับซ้อนของการปฏิบัติตัวต่างๆ เพื่อความปลอดภัยค่อนข้างมากๆ หลักๆ เลย ก็จะเกี่ยวกับพวกความดันอากาศน่ะครับ
« ตอบ #65 เมื่อ: 01/12/14, [13:00:26] »

ชอบม้าน้ำสีทอง ดูข่าวช่อง7 บ้านเราเร็วๆนี้จับได้ตัวนึง ชาวประมงแถวนั้นเอามาขอหวยซ่ะงั้น

นึกถึงตอนดำน้ำเจอเต่ากินลูกโป่ง รุงิถูกระดองขอหวยเต่าดีกว่า 5555
« ตอบ #66 เมื่อ: 01/12/14, [13:02:45] »

พวกดำน้ำดูข่าวแล้วขำครับมันก็สีเหลืองนี่แหละแล้วมันก็อยู่ของมันมานานเหมือนกับข่าวปะการังสีทองที่สัตหีบเมื่อหลายปีก่อนมันก็สีเนื้อตามธรรมชาติคนเราก็ช่างจิ้นกันไปได้ [on_007]

จาปอนิกา ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #67 เมื่อ: 01/12/14, [15:50:38] »

[กู้ดครับ!]
TOOKAPLE ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #68 เมื่อ: 01/12/14, [17:48:54] »

เพิ่งเข้ามาดู สวยมากครับมิค [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
« ตอบ #69 เมื่อ: 01/12/14, [22:40:14] »

ต้องดูของพี่ป๊อป เด็ดว่าผมเยอะ 5555
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #70 เมื่อ: 02/12/14, [09:11:20] »

ต้องดูของพี่ป๊อป เด็ดว่าผมเยอะ 5555

ข่าวที่ว่าป๊อบ 9 นิ้ว เป็นเรื่องจริงสินะ  [ยาราไนก๊ะ]
« ตอบ #71 เมื่อ: 02/12/14, [09:35:31] »

ข่าวที่ว่าป๊อบ 9 นิ้ว เป็นเรื่องจริงสินะ  [ยาราไนก๊ะ]
[drollrainbow]
mai2610 ออฟไลน์
« ตอบ #72 เมื่อ: 02/12/14, [10:40:12] »

[happysmile]
« ตอบ #73 เมื่อ: 02/12/14, [11:07:11] »

ผมหมายถึงรูปเด็ดนะ อย่าเพิ่งเข้าใจผิดไปไกล 55555

ว่าแต่ อะไรเก้านิ้ว????? (ทำตาบ้องแบ๊ว ใสซื่อ)
 hmmmm
« ตอบ #74 เมื่อ: 02/12/14, [11:48:12] »

เห็นแล้วอยากดำน้ำบ้าง แต่ท่อหูไม่ค่อยดี มันไม่ค่อยจะยอมปรับความดัน อย่าว่าแต่ดำน้ำ ขึ้นลิฟท์สูงๆก็ลำบากแล้ว  [เหอะๆ]
จะไปเที่ยวไหนก็ลำบาก นั่งเครื่องบินไม่ค่อยได้ ตอนจะขึ้นลุ้นเหงื่อแตกจนแอร์ต้องมาถามไถ่ หาว่ากลัวเครื่องบิน
กูไม่ได้กลัวเครื่องบินตก กูกลัวปวดหูคับ  [น้ำตาร่วง]

กว่ามันจะยอมปรับลม ล่อซะเครื่องขึ้นสุดเพดานบิน ถึงจะดังเหมือนตดในหู ปู๋ววววววววววว

แล้วก็ลุ้นอีกรอบตอนลง  [on_009]

ไม่ต้องแนะนำว่าเคี้ยวหมากฝรั่งหรืออะไร ไม่ได้ผล ขนาดอุดจมูก ทั้งดูดทั้งเป่า ตามสูตรป๊อบหูมันยังไม่ค่อยจะยอม
พอได้ที่โอเค เครื่องแม่งขึ้นต่ออีกแล้ว สาดดดดดดด เห็นใจกุมั่ง [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/12/14, [11:53:59] โดย บัง! »
« ตอบ #75 เมื่อ: 02/12/14, [11:59:34] »

เห็นแล้วอยากดำน้ำบ้าง แต่ท่อหูไม่ค่อยดี มันไม่ค่อยจะยอมปรับความดัน อย่าว่าแต่ดำน้ำ ขึ้นลิฟท์สูงๆก็ลำบากแล้ว  [เหอะๆ]
จะไปเที่ยวไหนก็ลำบาก นั่งเครื่องบินไม่ค่อยได้ ตอนจะขึ้นลุ้นเหงื่อแตกจนแอร์ต้องมาถามไถ่ หาว่ากลัวเครื่องบิน
กูไม่ได้กลัวเครื่องบินตก กูกลัวปวดหูคับ  [น้ำตาร่วง]

กว่ามันจะยอมปรับลม ล่อซะเครื่องขึ้นสุดเพดานบิน ถึงจะดังเหมือนตดในหู ปู๋ววววววววววว

แล้วก็ลุ้นอีกรอบตอนลง  [on_009]

ไม่ต้องแนะนำว่าเคี้ยวหมากฝรั่งหรืออะไร ไม่ได้ผล ขนาดอุดจมูก ทั้งดูดทั้งเป่า ตามสูตรป๊อบหูมันยังไม่ค่อยจะยอม
พอได้ที่โอเค เครื่องแม่งขึ้นต่ออีกแล้ว สาดดดดดดด เห็นใจกุมั่ง [on_024]
[on_026] มียาช่วยเคลียร์หูครับ...ไปดำน้ำข้าเจ้าซัดแหลกทั้งยาชงละลายเสมหะ ลดน้ำมูก ฯลฯ ขอให้ดำได้เต็ม 100% จัดเต็มสูตร
« ตอบ #76 เมื่อ: 02/12/14, [14:32:53] »

[on_026] มียาช่วยเคลียร์หูครับ...ไปดำน้ำข้าเจ้าซัดแหลกทั้งยาชงละลายเสมหะ ลดน้ำมูก ฯลฯ ขอให้ดำได้เต็ม 100% จัดเต็มสูตร

เฮ้ย จิงดิ ยาไร ขอชื่อหน่อย
ไปหาหมอ หมอให้ใช้นอนพักเยอะๆ ดูแลสุขภาพก่อนไป อันนั้นอ่ะได้
แต่อีขากลับนี่สิ เที่ยวมาเต็มสูบ ร่างแทบจะป่น
« ตอบ #77 เมื่อ: 02/12/14, [20:16:18] »

เฮ้ย จิงดิ ยาไร ขอชื่อหน่อย
ไปหาหมอ หมอให้ใช้นอนพักเยอะๆ ดูแลสุขภาพก่อนไป อันนั้นอ่ะได้
แต่อีขากลับนี่สิ เที่ยวมาเต็มสูบ ร่างแทบจะป่น

ผมก็ไม่เคยใช้นะแต่เห็นพวกครูดำน้ำเค้ามีไว้แจกเด็กกัน
น่าจะเป็นกลุ่มแก้แพ้อากาศครับ (ซูโดฯ) มันทำให้เคลียร์หูง่ายขึ้น
จริงๆใช้การลงแล้วเคลียร์ที่ละระดับน้ำความดันจะช่วยเองครับ
Nostic ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #78 เมื่อ: 20/12/14, [00:33:10] »

สวยมากๆครับ ไป snorkelling ไม่ได้เห็นความสวยเท่าเสียวของรูปพี่เลย 5555
« ตอบ #79 เมื่อ: 20/12/14, [18:53:16] »

สวยมากๆครับ ไป snorkelling ไม่ได้เห็นความสวยเท่าเสียวของรูปพี่เลย 5555
สวยเท่าเสียว เอ๊ะ ยังไง 5555

แหล่งสน๊อกเกิลบ้านเรา สวยๆ ก็พอจะมีอยู่ครับ สัตหีบก็มี สิมิลันก็สวย ส่วนหมู่เกาะสุรินทร์นั้น ผมยังไม่เคยไป

ผมเคยไปสน๊อกเกิลที่กระบี่ ก่อนที่จะดำน้ำเป็น สารภาพว่า แทบไม่เห็นอะไรเลยเพราะน้ำลึก สาเหตุก็คือ ถ้าเวลาไปสน๊อกเกิลกับเรือนำเที่ยว ควรจะมีฟิน หรือตีนกบ ไปด้วย เพื่ออะไร เพื่อจะได้ว่ายเข้าไปใกล้ๆ เกาะครับ เพราะปะการังจะอยู่น้ำตื้นครับ ละทำไม เรือไม่จอดที่น้ำตื้น เพราะ ปะการังจะเสียหายครับ ตรงนี้ มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลานเลย ไม่งั้นจะไปสน๊อกเกิลเสียเที่ยว แทบไม่เห็นอะไร แบบผมครับ
Nostic ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #80 เมื่อ: 03/01/15, [18:34:21] »

สวยเท่าเสียว เอ๊ะ ยังไง 5555

แหล่งสน๊อกเกิลบ้านเรา สวยๆ ก็พอจะมีอยู่ครับ สัตหีบก็มี สิมิลันก็สวย ส่วนหมู่เกาะสุรินทร์นั้น ผมยังไม่เคยไป

ผมเคยไปสน๊อกเกิลที่กระบี่ ก่อนที่จะดำน้ำเป็น สารภาพว่า แทบไม่เห็นอะไรเลยเพราะน้ำลึก สาเหตุก็คือ ถ้าเวลาไปสน๊อกเกิลกับเรือนำเที่ยว ควรจะมีฟิน หรือตีนกบ ไปด้วย เพื่ออะไร เพื่อจะได้ว่ายเข้าไปใกล้ๆ เกาะครับ เพราะปะการังจะอยู่น้ำตื้นครับ ละทำไม เรือไม่จอดที่น้ำตื้น เพราะ ปะการังจะเสียหายครับ ตรงนี้ มีลูกบอกลูก มีหลานบอกหลานเลย ไม่งั้นจะไปสน๊อกเกิลเสียเที่ยว แทบไม่เห็นอะไร แบบผมครับ

ผิดนิดเดียวชีวิตเปลี่ยนเลย 55555+ ที่ถูกต้องคือ "เท่าเสี้ยว" ครับ ตกไม้โท อิอิ ผมไปที่สิมิลันมาครับ ถ้าไม่ได้มาเห็นของพี่ผมก็ว่าที่ผมไปมาสวยดีนะ  [on_026] เดี่ยวต้องเก็บตังไปเรียนดำน้ำบ้างละ  idea1
« ตอบ #81 เมื่อ: 03/01/15, [20:22:00] »

ผิดนิดเดียวชีวิตเปลี่ยนเลย 55555+ ที่ถูกต้องคือ "เท่าเสี้ยว" ครับ ตกไม้โท อิอิ ผมไปที่สิมิลันมาครับ ถ้าไม่ได้มาเห็นของพี่ผมก็ว่าที่ผมไปมาสวยดีนะ  [on_026] เดี่ยวต้องเก็บตังไปเรียนดำน้ำบ้างละ  idea1

ผมเคยไป scuba ที่สิมิลันมาแล้วครับ ตอนนั้นยังมือใหม่อยู่ ยังไม่ถือกล้องลงน้ำ เลยไม่ได้มีรูปมาฝาก โลกใต้น้ำที่สิมิลันนั้น สวยสมคำร่ำลือที่ว่าติด top ten ของโลกจริงๆ ครับ สวยงามมากๆ ผมชอบที่สุดที่กองหินริเชลิวครับ ตรงนั้นใกล้ๆ ทางเกาะสุรินทร์ละ เป็นกองหินที่ต้องดำน้ำลึกอย่างเดียวครับ ลองเสิชดูถึงความสวยงามได้ครับ
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์