Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามเกี่ยวกะสีมาโมแครปครับ  (อ่าน 3543 ครั้ง)
playerkill ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 06/11/14, [10:55:22] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือก่อนหน้านี้ผมไปซื้อมาโมแครปมาจาก JJ อายุประมาณ 3-4 เดือนได้แล้วครับตัวนี้ที่อยู่กะผม

ตอนซื้อมาใหม่ๆสีที่ซื้อมาเป็นแบบนี้ครับ
เอารูปมาจากชาวบ้าน

ตอนนั้นผมเห็นในเว็บมีขาย มาโมแครปสีฟ้า ผมไปหาซื้อทั้งที่ JJ แล้วก็ร้านแถวบ้านก็ไม่มี แต่!!!
หลังจากอยู่กะผมมา 4 เดือนมีไข่ 3 รอบและลอกคราบทิ้ง ทั้ง 3 รอบ ไม่มีลูกสักตัว  [on_024]
มันก็กลายร่างครับ

กลายเป้นมาโมแครปสีฟ้า
ผมเลยสงสัยครับว่าถ้าเร็วๆนี้มาโมผมมานมีลูกอีกและลูกมันออกมาเป็นตัว
ลูกมันคงจะมีทั้งสีน้ำตาลๆ และก็สีฟ้าใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับ   [on_026]
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/11/14, [17:01:41] »

สีของกุ้งเปลี่ยนตามอาหารครับ  [เจ๋ง]
Netz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/05/15, [01:51:01] »

คือก่อนหน้านี้ผมไปซื้อมาโมแครปมาจาก JJ อายุประมาณ 3-4 เดือนได้แล้วครับตัวนี้ที่อยู่กะผม

ตอนซื้อมาใหม่ๆสีที่ซื้อมาเป็นแบบนี้ครับ
เอารูปมาจากชาวบ้าน

ตอนนั้นผมเห็นในเว็บมีขาย มาโมแครปสีฟ้า ผมไปหาซื้อทั้งที่ JJ แล้วก็ร้านแถวบ้านก็ไม่มี แต่!!!
หลังจากอยู่กะผมมา 4 เดือนมีไข่ 3 รอบและลอกคราบทิ้ง ทั้ง 3 รอบ ไม่มีลูกสักตัว  [on_024]
มันก็กลายร่างครับ

กลายเป้นมาโมแครปสีฟ้า
ผมเลยสงสัยครับว่าถ้าเร็วๆนี้มาโมผมมานมีลูกอีกและลูกมันออกมาเป็นตัว
ลูกมันคงจะมีทั้งสีน้ำตาลๆ และก็สีฟ้าใช่ไหมครับ  ขอบคุณครับ   [on_026]

ฟ้าสวยมากกกก ให้มันกินอะไรครับ ถึงได้ฟ้าขนาดนี้? idea1
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์