Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: (สอบถามครับ) หนอนแดง  (อ่าน 899 ครั้ง)
Content_MaiZ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 03/11/14, [10:54:43] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้อหนอนแดงมาแต่ให้กุ้งกินยังไม่หมดเลยครับ

จะสอบถามว่าแช่เย็นเก็บไว้ให้วันหลังได้ไหม (FREEZE) แต่ผมใส่ผสมน้ำเกลือลงไปด้วย พอเอามาให้เครกินตอนหลังจะเป็นอันตรายไหมครับ (เพอเพิล/ก้ามแดง/snow/alleni)
thender ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/11/14, [10:22:04] »

ถ้าแช่แข็งไว้เก็บได้นานเลยครับ พวกที่เขาแพคขายก็แช่เย็นทำนองนี้แหละ
ถ้ากลัวจะอันตรายก่อนใช้ก็ละลายน้ำแข็งก่อนแล้วค่อยให้ก็ได้นะ

แนะนำแช่ในบล็อคทำน้ำแข็งครับได้หยิบมาใช้ง่ายๆ แต่หากล่องหรือถุงมัดไว้ด้วยนะ
เดียวเผื่อคนในบ้านไม่รู้หยิบไปใส่น้ำกินละโดนด่าไปหลายวันแน่ๆ
 ้hahaha ้hahaha ้hahaha ้hahaha
amchamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/11/14, [12:36:29] »

เอาน้ำออกเกือบแห้ง

ใส่กระปุกแช่ไว้ใต้ช่องฟรีช

เอาไปให้กิน จะดิ้นดุ๊กดิ๊กๆ กุ้งชอบบ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 06/11/14, [02:43:24] »

ก่อนฟรีซเอาไปเเช่ด่างทับทิม+ล้างน้ำก่อนก็ดีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์