Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ความสูงสกิมเมอร์  (อ่าน 518 ครั้ง)
No te ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 31/10/14, [15:09:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้หลัก 24*12*14 โอเวอร์โฟล
ตู้กรอง 24*12*14 ตู้เปล่าๆ  ยังไม่ได้กั้นกรอง

น้ำรวม 5 เท่า 670 ลิตร

ขาตู้สูงแค่ 40 ซ.ม. มีสกิมเมอร์ตัวไหนยัดเข้าไปได้มั้งครับ  [on_065]

***กรณีมีสกิมเมอร์ที่ยัดเข้ากรองล่างได้ ต้องกั้นกรองกี่ช่อง
***กรณีที่ยัดไม่ได้ ต้องเปลี่ยนไปใช้สกิมแขวนแทน ผมยังต้องกั้นช่องกรองอยู่หรือเปล่า

ขอยี่ห้อ กะราคาสกิมไม่แรงด้วยนะครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 31/10/14, [15:44:53] »

ถ้าสกิมที่มีความสูงต่ำกว่า40ซม. ท่าทางจะหายากครับ
ถ้าไม่แบบแขวน ก็แบบ External ครับ

ก่อนอื่นต้องมีงบประมาณก่อน ว่าประมาณกี่บาท ค่อยหาสกิมเมอร์ให้ได้ตามงบประมาณครับ
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 31/10/14, [15:59:07] »

ถ้าสกิมที่มีความสูงต่ำกว่า40ซม. ท่าทางจะหายากครับ
ถ้าไม่แบบแขวน ก็แบบ External ครับ

ก่อนอื่นต้องมีงบประมาณก่อน ว่าประมาณกี่บาท ค่อยหาสกิมเมอร์ให้ได้ตามงบประมาณครับ

ถ้าใช้แบบแขวน กรองล่างผมเอาไปทำไรดี แล้วต้องกั้นกระจกหรือไม่ต้อง ครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 31/10/14, [16:42:51] »

ถ้าใช้แบบแขวน กรองล่างผมเอาไปทำไรดี แล้วต้องกั้นกระจกหรือไม่ต้อง ครับ
ถึงใช้แบบแขวนน กรองล่างก็ยังมีความสำคัญอยุ่ดีครับ
เพื่อเพิ่มปริมาณน้ำรวมให้มากขึ้น เวลาเติมเข้าเติมออก ก็เติมในกรองล่าง
อุปกรณ์ที่นอกเหนือจากสกิม ก็ยัดไว้ในกรองล่าง  ตู้หลักก็จะดูสวยขึ้น ไม่รกเกิน
ส่วนสกิมก็แขวนไว้ที่กรองล่างด้วย...ลืม
ส่วน กั้นช่อง ถ้าขาตู้เตี้ยขนาดนี้ กั้น2ช่องก็ได้ เป็นช่องน้ำขึ้น1ช่อง ที่เหลือปล่อยว่างๆไว้ ให้เป็นช่องน้ำลง กับใส่อะไรที่อยากใส่ตามสบายครับ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 31/10/14, [17:24:29] »

ถึงใช้แบบแขวนน กรองล่างก็ยังมีความสำคัญอยุ่ดีครับ
เพื่อเพิ่มปริมาณน้ำรวมให้มากขึ้น เวลาเติมเข้าเติมออก ก็เติมในกรองล่าง
อุปกรณ์ที่นอกเหนือจากสกิม ก็ยัดไว้ในกรองล่าง  ตู้หลักก็จะดูสวยขึ้น ไม่รกเกิน
ส่วนสกิมก็แขวนไว้ที่กรองล่างด้วย...ลืม
ส่วน กั้นช่อง ถ้าขาตู้เตี้ยขนาดนี้ กั้น2ช่องก็ได้ เป็นช่องน้ำขึ้น1ช่อง ที่เหลือปล่อยว่างๆไว้ ให้เป็นช่องน้ำลง กับใส่อะไรที่อยากใส่ตามสบายครับ

โอเค ชอบคุณมากครับ  [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์