Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สกิมเมอร์ยี่ห้อ marine source กับ bubble magus เทียบสเปกเท่ากัน ยี่ห้อไหนดีกว่าครับ  (อ่าน 2032 ครั้ง)
savagepong ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 30/10/14, [13:35:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ ผมกำลังปวดหัวเรื่องสกิมเมอร์ 555 กำลังเปรียบเทียมสกิมเพื่อเลือกมาใช้งานครับ ตัวเลือกที่มีอยู่ตอนนี้ ตัดเหลือ 2 ตัวคือ
1.marine source RDC-1800 มือสองราคา 7500
2.bubble magus curve9 ปั๊ม sicce psk มือ1 ราคา 13900
เทียบสเปกดูแล้วทั้งสองตัวนี้ทำน้ำได้ใกล้เคียงกัน แต่ที่ยังไม่มีข้อมูลคือการปั่นฟอง ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหนปั่นฟองออกมาได้ละเอียดกว่า มีประสิทธิภาพในการดึงของเสียออกมาได้มากกว่ากันครับ เรื่องงบไม่ใช่ปัญหาครับ มีงบพอจะซื้อตัวใดตัวหนึ่งก็ได้ แต่ BM ปั๊ม sicce psk เป็นรุ่นใหม่ที่พี่ต่อบลูสเปซเพิ่งสั่งเข้ามา เลยหาข้อมูลยากมาก หรือไม่มีข้อมูลเลยนั่นเอง 555
ไม่ทราบว่าท่านใดที่เคยมีโอกาสได้ใช้สกิมทั้งสองตัวนี้แล้วบ้างครับ รบกวนช่วยแชร์ประสบการณ์ให้ทราบหน่อยครับ จะได้ตัดสินใจได้ซักที หาข้อมูลมาเป็นเดือนแล้ว เพิ่งเก็บตังได้ครบ 555
Bulioapq ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/10/14, [14:54:49] »

Marine source นี่ผมไม่รู้ว่าปั้มอะไร แต่ถ้าเป็นอีฮาม อควอบี หรือ ซิเซ่เหมือน bm curve9 
การปั่นน่าจะใกล้เคียงกัน
Curve9 ปั้ม ซีเซ่ เหนหลายๆคนเชียร์ตัวนี้ดีกว่าใช้ สกิมตัวที่เปนปั้มจีน
ส่วนก็ว่าจะจัด curve9 มาใช้ยุ รอฤกษ์ยามงามดีอีกหน่อย ผมว่าจะทำรีวิวยุ
blackscale ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/10/14, [15:25:09] »

ถามกำลังทรัพย์ กับ สมช.ในตู้ดูครับ ว่าจะเอาตัวใหน...
แต่ขึ้นชื่อว่ามือ1 กับมือ2 คุณภาพมันก้อต้องต่างกันครับ..
ผมว่า AE ดีกว่า BM ในรุ่นที่เท่าเทียมกัน ไม่ใช่ยี่ห้อดีกว่า แต่เป็นคุณภาพ
แต่ผมดันเล่น COVE i180  asspain asspain asspain
...ถูกผิดประการใด รอท่านอื่นแนะนำเพิ่มเติมครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/10/14, [15:27:41] โดย blackscale »
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/10/14, [15:47:56] »

จะรู้ว่าตัวไหนดีกว่าตัวไหน ต้องวางเทียบกันอย่างน้อยก็สองสัปดาห์
ช่องเดียวกัน....แต่ใครจะซื้อมาเทียบกันให้ดูล่ะเนี่ย...????
savagepong ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/10/14, [16:03:54] »

ปั๊มเป็น Red Devil SP3 2ตัวครับ ยี่ห้ออะไรก็ไม่รู้เหมือนกัน 555
เป็นตู้ปลาล้วนครับ กะว่าจะลงปลาเยอะเหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องจะซื้อสองตัวมาวางเทียบนี่ เอาตังรวมกันไปซื้อ bubble king น่าจะฟินกว่า 555
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/10/14, [18:58:58] »

ไม่รู้ครับแต่ชอบจังเวลาไปเดินสวนแล้วเจอพวกโคตรสกิมเมอร์ขนาดยักษ์ตามร้าน [on_008]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์