Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามปัญหาปลาสอดแย่งอาหารกุ้งเดสผมกิน (มือใหม่)  (อ่าน 673 ครั้ง)
tanatuanon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/10/14, [10:36:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พบปัญหาหรือข้อสงสัยนิดหน่อยครับ เลี้ยงเดสไว้สองตัว เราให้อาหารตอนเย็นเจ้าปลาสอกมากินทุกที พอตื่นมาพบว่าอาหารหมดแล้ว ตอนนี้เลยไม่แน่ใจแล้วว่าที่อาหารหมดนี้  036 036 ปลาสอดหรือเจ้าเดสผมกินกันแน่ สงสารน้องเดสผมน่ะครับ กลัวไม่ได้กินอาหาร ตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเอาปลาสอดออกดีหรือเปล่า หรือเปลี่ยนปลาดีนะ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
thender ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/10/14, [22:00:17] »

ให้กุ้งฝอยเลย เต็มที่มันก็แค่ไปตอดๆไข่กุ้งฝอย ส่วนกุ้งเราถ้าหิวมากเดียวเขาก็ไล่ปลาสอดไปเอง
ปลาสอดมันหนีไวมากแทบจะไม่ต้องกลัวโดนกินเลย กลับกันเวลากุ้งกินอาหารแทะๆแล้วพ่น ปลาสอดนี้ล่ะเก็บเศษอาหารดีมากๆ

บ้านเราลำบากอย่างเดียวคือเวลาให้หนอนแดง ต้องละลายหนองแดงแล้วเทตู้มเดียวหมดเลยไม่งั้นไม่ถึงพื้นตู้ปลาสอนกินหมดก่อน55
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/10/14, [22:44:55] »

ให้อาหารเป็นอาหารจมกุ้งได้กินอยู่เเล้วครับ เเต่ถ้าใส่กุ้งฝอยใหญ่ๆระวังโดนเเย่งอาหาร
Oporbakery ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 31/10/14, [00:27:41] »

ถ้าเป็นอาหารจมยังไงน้องกุ้งก็ได้ทานครับ. ถ้าให้เป็นกุ้งต้มผมจะตัดแบีงเป็นชิ้นเล็กๆน้องกินจะได้กินง่ายๆครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์