Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเคลื่อนย้ายลูกกุ้ง ระยะทางไกล  (อ่าน 1038 ครั้ง)
ท่านอุ้ย ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/10/14, [16:43:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขอสอบถามหน่อยครับ ผมมีความจำเป็นจะต้องเคลื่อนย้ายลูกกุ้ง จากโคราช ไป กทม
กะว่าได้ไซส์ครึ่งนิ้วจึงจะย้าย ประมาณร้อยกว่าตัวครับ
รถที่จะใช้ขนย้ายเป็นกระบะสี่ประตู กะว่าจะเอาใว้ในห้องโดยสารจะได้ไม่ร้อน ปกติผมขับไปบ้านที่ กทม ไม่เกิน 2.5 -3 ชั่วโมงครับ
ผมควรเคลื่อยย้ายด้วยวิธีไหนครับ ขอแบบละเอียดหน่อยนะครับ เพิ่งครั้งแรก อีกอย่าง ผมไม่มีถังอ็อกซิเจน เพื่ออัดอากาศนะครับ
 แต่พอจะหาซื้อปั๊มอ๊อกแบบใส่ถ่านได้ครับ
ขอบคุณครับ
`Oh Y‚‚‚‚‚e„„ƒah™™hh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/10/14, [14:13:53] »

ใส่ถุงเล็กๆถุงละตัวครับ ถุงไซต์ประมาณปลากัด น้ำไม่ต้องเยอะครับสูงกว่าตัวกุ้งนิดหน่อยพอ ไม่ต้องอ็อคก็ได้ครับแค่3ชม.ชิวๆ หรือ ช่วยหน่อยคือเอาสายอ็อคจากปั๋มลมเป่าเข้าไปหน่อยก็ได้คับ(ห้ามปากเป่านะครับ เพราะลมจากปากมีอ็อคน้อยครับ ส่วนใหญ่เป็นคาบอน บอกไว้ครับเผื่อคนไม่รู้^^) ผมซื้อกุ้งจากสวนประจำกว่าจะกลับถึงบ้าน5 6ชม ยังชิวๆยุเลยครับ พี่เขาก็ไม่ได้อัดอ๊อคนะครับแค่มัดๆ และรู้มาว่าส่งEMSหลายๆท่านก็ไม่ได้อัดอ็อคนะครับ เดินทาง2 3วันยังไม่ตาย แค่นี้เรื่องเล็กครับ

แต่ฟังดูเหมือนจะใส่รวมๆกันไป ถ้าเป็นผมผมจะแยกครับ ป้องกันการปะทะ^^
`Oh Y‚‚‚‚‚e„„ƒah™™hh ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/10/14, [14:15:29] »

เวลาจะมัดถุงมันก็มีอากาศเข้าไปอยู่แล้วครับ(มันถึงพองๆ)อากาศนั้นกับ2 3ชม. สบายมากคับ
ท่านอุ้ย ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/10/14, [18:45:50] »

รับทราบครับ ขอบคุณมากครับทุกท่าน
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์