Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปหากระดุมมาครับ เอารูปมาโชว์ครับ  (อ่าน 3901 ครั้ง)
0riginal9ato ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 24/10/14, [00:01:08] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมชื่อโบ๊ทนะครับ เรียนอยู่เชียงราย ม.แม่ฟ้าหลวงครับ
วันนี้ไม่มีเรียนครับ อากาศดี เหมือนฝนกำลังจะตก
สืบเนื่องมาจากแรงบรรดาลใจในบอร์ดนี้ เลยอยากจะเก็บสะสมต้นไม้นํ้า
โดยที่ไปหามาไว้ครอบครองเอง ยิ่งอ่านในบอร์ด ก็ยิ่งอยากออกไปหาตามทุ่งนา TT
จนวันนี้ได้มีโอกาสหยุดซะที ก็เลยจัดไปเลยครับ ถึงจะใกล้จะสอบแล้ว TT

อันนี้บรรยากาศแถวหอผมครับ พูดเลยว่าเวลาหนาวนี่ จับใจ ถึงใจ ไร้ซึ่งคำบรรยายเลยครับ หนาวมาก แต่พอหน้าร้อนก็ลมโกรกก
แถมติดนํ้า ว่างๆก็ไปจับปลา หากุ้งเล่นครับ 555555

ผมก็ขับวนไปอีกด้านของอ่างเก็บนํ้านี้ ก็จะเป็นนาครับ

กำลังเขียวเลยย

นี่เป็นไม้นํ้าต้นแรกที่ผมเจอครับ ดูแล้วน่าจะเป็นก้านธูป ผิดพลาดประการใดขอโทษด้วยน้าครับ

อันนี้ต้นอะไรอะครับ เหมือนสันตะวาเลย คล้ายๆบัว แต่ใบเหมือนพูลด่าง แต่ไม่ด่าง มีดอกสีขาว
ขึ้นอยู่เยอะพอสมควร

แล้วก็ไปเจอต้นนี้เข้า จากที่ลองไปหา ไปอ่านตาบอร์ดในเวปนี้มา ก็น่าจะเป็นผักกูดเขากวางหรือเปล่าครับ
มีอยู่เยอะพอสมควร เลยเก็บมาต้นเล็กๆ มันจะได้ไม่โตมาล้นตู้ 55555

ข้าวก็กำลังออกลวงแล้วว

และในที่สุด หลังจากเดินฝ่าเข้าไปในที่รกร้าง โดนหญ้าบาดเต็มตัว แถวตอนก้มเข้าไปมองหากระดุม ก็โดน
ไมยลาฟแทงตูดอีก TT แต่ในที่สุด.....ก็เจอซะทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เย้ๆๆๆๆๆกระดุมครับ มีดอกด้วยยยยยยยย

สวยดีจังงงงงงงงงงง บอกเลยว่า ดีใจมากกกกกกกกกกกกกก

หลังจากนั้นเดินเข้าไปสักพัก ก็ไม่เจอแล้ว เจอแค่ต้นเดียว แต่ก็รู้สึกคุ้มค่ากับแผลตามตัวนะครับ 5555555
กลับหอไปก็เอาจับกดนํ้าเลย โดยเอาที่ลองกระถางต้นไม้ มาใส่ไว้ก่อน เพราะรอตู้พร้อมแล้วจะเอาไปใส่

สวยดีจังเลย กระดุม บอกตามตรงว่า เห่อมากครับ 55555

อันนี้เป็นหมายที่แรก  เด๋วรอบหน้าจะเอาหมายที่ใหม่มาโชว์นะครับ 55555555
ขอบคุณสำหรับการเข้ามาอ่านกระทู้ของเด็กเพ้อฝันคนนี้นะครับ 5555555555555 [on_055] [เจ๋ง]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/10/14, [04:28:16] »

สวยครับ แต่เลี้ยงแบบนั้นมันจะรอดรึ น่าจะมีน้ำหล่อข้างใต้ แบบนี้ไม่นานก็แห้งนะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/10/14, [09:48:47] »

สวยครับ แต่เลี้ยงแบบนั้นมันจะรอดรึ น่าจะมีน้ำหล่อข้างใต้ แบบนี้ไม่นานก็แห้งนะ

ผมแช่ไว้ในน้ำอะครับ แช่แบบทั้งในรูปเลยอะครับ
Lancelot ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/10/14, [12:32:21] »

ต้องตัดดอกออกด้วยหรือเปล่า เคยอ่านเจอ แต่ไม่เคยเลี้ยง ลอง search "กระดุม ออกดอก"ดูครับ
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/10/14, [18:25:15] »

ต้องตัดดอกออกด้วยหรือเปล่า เคยอ่านเจอ แต่ไม่เคยเลี้ยง ลอง search "กระดุม ออกดอก"ดูครับ
ขอบคุณครับบบบ
9nueng ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/10/14, [20:51:55] »

เรื่องไม้น้ำผมไม่ค่อยทราบครับ  แต่ดูรูปและบรรยายคิดถึงบ้านเลยครับ  บรรยากาศชิวดีจริงๆครับ  ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ [on_055]
kitsana2537 ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #6 เมื่อ: 25/10/14, [04:51:37] »

ถ่ายภาพสวย. บรรยายฮา เอาไป+ 1 ้hahaha ้hahaha
ภาคภูมิ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #7 เมื่อ: 04/11/14, [18:31:57] »

[เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์