Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แต่ล่ะคนหมดไปเท่าไรแล้วกับ ทะเลเล็กๆใบนี้ 5555 ขำๆน่ะคับ  (อ่าน 6397 ครั้ง)
Jeditong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #30 เมื่อ: 25/10/14, [00:08:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ทะเล ไม่มีวันจบหรอกครับ นอกจากห้ามใจตัวเองว่าอย่าเข้าเวบหรืออย่าไปเดินสวนอีก ถึงจะจบ 55
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #31 เมื่อ: 25/10/14, [09:06:29] »

ตู้ทะเล ไม่มีวันจบหรอกครับ นอกจากห้ามใจตัวเองว่าอย่าเข้าเวบหรืออย่าไปเดินสวนอีก ถึงจะจบ 55
ทำแบบนั้นแล้ว ความสุขไม่บังเกิด  [mo_015]

ก่อนหน้านี้ ผมมีความสุขมากในระดับนึง เพราะแม้ไม่ได้ไปสวน  (มานานมากแล้ว มันไกล)
แต่ยังสามารถหาซื้อปลาและก้นตู้ มาเติมเต็มลงในตู้ได้ผ่านทางหน้าเวป

ปัจจุบัน ผมหยุดลงเพิ่งทั้งปลาและก้นตู้มาเกือบปีแล้ว ความรู้สึกที่มีตอนนี้คือ

การอดใจไว้ ไม่ให้ลงเพิ่ม ช่างทรมานเสียเหลือเกิน  [แง๊งงง] [แง๊งงง]

ReefLife ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 25/10/14, [12:07:51] »

ผมตั้งมาจะ4ปีกว่าแล้วคับ มโนไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่เยอะมาก รู้มาก กิเลสยิ่งเยอะ จิงอยู่ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลย แต่ก็มีแมนทาแน้น ตลอด ค่าเกลือ อาหาร ตัวเทสน้ำ ค่าน้ำค่าไฟทุกเดือนๆๆ ยิ่งมีชิวเลอก็งามไส้ ค่าใช่จ่ายแอบแฝงเยอะ นี่ยังไม่รวม อุปกรต่างๆ สมช ที่ซื้อที่ยังอยู่กับที่ลาจากไปแล้ว ผมมองว่าความชอบกะความสุขทำไมจะเสียไม่ได้ ผมนั่งมองตู้ผมได้เปงวันๆโดยไม่เบื่อเลย
เด็กสุพรรณบุรีเลี้ยงปลาทะเล ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #33 เมื่อ: 25/10/14, [12:55:50] »

ผมตั้งมาจะ4ปีกว่าแล้วคับ มโนไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่เยอะมาก รู้มาก กิเลสยิ่งเยอะ จิงอยู่ไม่ได้ลงอะไรเพิ่มเลย แต่ก็มีแมนทาแน้น ตลอด ค่าเกลือ อาหาร ตัวเทสน้ำ ค่าน้ำค่าไฟทุกเดือนๆๆ ยิ่งมีชิวเลอก็งามไส้ ค่าใช่จ่ายแอบแฝงเยอะ นี่ยังไม่รวม อุปกรต่างๆ สมช ที่ซื้อที่ยังอยู่กับที่ลาจากไปแล้ว ผมมองว่าความชอบกะความสุขทำไมจะเสียไม่ได้ ผมนั่งมองตู้ผมได้เปงวันๆโดยไม่เบื่อเลย
พูดได้สวยมากคับผมชอบ [on_047]
Polize ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #34 เมื่อ: 25/10/14, [15:11:44] »

ตู้ 24 รันน้ำอยู่ ดูสัตว์ประหลาดในหินเป็นไปวันๆ อุปกรณ์สำคัญๆยังไม่ครบ

หมดไปเกินครึ่งหมื่นและ  n032

หัวอกเดียวกันงับ แต่ผมเริ่มลงปลากะก้นตู้ละ แต่ที่เจ็บสุดคือ

ซื้อตู้กรองล่างของน้องที่ขายในเวปมา แล้วพอถึงบ้าน คนงานที่จ้างมาช่วยขนตู้ ดันสวมวิญญาณไปรษณีย์ไทย  [ชิบหาย]

ทำตู้แตก  [on_052] เงินบินหายไปพรึ่บ แถมต้องสวมวิญญาณแฟลตกู้ชีพ สมช ในตู้ที่แตกแบบโกลาหลด้วย  [on_065]

ตอนนี้ปลาดาวตายไป 2 ละ  [โน่ววววว]

Rip น้องดาวทั้งสองที่ตายไป (ผมจะจำไว้เป็นอุทาหรณ์ว่า ต่อไปจะขนตู้เอง แม้ว่ามันจะเหนื่อยแค่ไหนก็ตาม  heaven)
Polize ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 25/10/14, [15:13:26] »

ทำแบบนั้นแล้ว ความสุขไม่บังเกิด  [mo_015]

ก่อนหน้านี้ ผมมีความสุขมากในระดับนึง เพราะแม้ไม่ได้ไปสวน  (มานานมากแล้ว มันไกล)
แต่ยังสามารถหาซื้อปลาและก้นตู้ มาเติมเต็มลงในตู้ได้ผ่านทางหน้าเวป

ปัจจุบัน ผมหยุดลงเพิ่งทั้งปลาและก้นตู้มาเกือบปีแล้ว ความรู้สึกที่มีตอนนี้คือ

การอดใจไว้ ไม่ให้ลงเพิ่ม ช่างทรมานเสียเหลือเกิน  [แง๊งงง] [แง๊งงง]

เห็นด้วยทั้งหมด  [on_007]

ตอนนี้ผมกำลังพยายามลดละกิเลส ไม่เข้าบอร์ดซื้อขาย + ไม่เดินสวนถ้าไม่จำเป็น เพื่อให้พวกที่เหลือในตู้อยู่รอดงับ  [แข็งกั๋ง]

ปล ขอบคุณสำหรับน้ำใจและคำแนะนำดีๆมากมายนะครับ  [ปิ๊งๆๆ]
Jeditong ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 26/10/14, [01:25:00] »

ครับ ผม เคยไม่ไปสวนไปหลายเดือน เพราะ แฟนบ่น จะไปอะไรทุกอาทิตย์
ตอนนี้ไม่ไหวละ นี่มะวาน เพิ่งไปตบก้นตู้มา 4-5ก้อน 555+
blackscale ออฟไลน์
« ตอบ #37 เมื่อ: 27/10/14, [23:34:50] »

5xxxx สำหรับเริ่มต้น รันน้ำแล้ว asspain asspain asspain
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/10/14, [09:22:50] โดย blackscale »
-j1mmy- ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #38 เมื่อ: 29/10/14, [14:34:21] »

24x24x20 เฉพาะอุปกรณ์ ก็จะติดแสนแล้วครับบบบบ
ไม่รวม สมช

จงพอใจในสิ่งที่มีอย่าเดินสวนบ่อยก็พอหึหึ
Bulioapq ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #39 เมื่อ: 29/10/14, [22:19:01] »

5xxxxx สำหรับเริ่มต้น รันน้ำแล้ว asspain asspain asspain
แม่เจ้า [นะโม นะโม] 500,000 แค่รันน้ำ ลงสมช. จะไม่เกือบ 1m เลยเรอะท่าน
ตอกแบ่งๆผมบ้างก็ดีน่ะ  evi01 [on_062]

24x24x20 เฉพาะอุปกรณ์ ก็จะติดแสนแล้วครับบบบบ
ไม่รวม สมช

จงพอใจในสิ่งที่มีอย่าเดินสวนบ่อยก็พอหึหึ
อันนี้ก็ไม่ธรรมดา  sho01
อุปกรณ์ท่านต้องเทพมากๆแน่ๆ  [โฟ่ววว]
blackscale ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 30/10/14, [09:23:56] »

พิมพ์ผิด 5x,xxx พอ 500,000 นี่เอาเงินไปซื้อไทร์อั้ม ขี่ดีฟ่า เอิ๊กๆๆๆๆ

หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์