Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารกุ้งแรกเกิด  (อ่าน 1224 ครั้ง)
ท่านอุ้ย ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/10/14, [22:38:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้เจ้าลูกผสมอัลเลนี่+สโนว ออกมาเดินเป็นยุงเต็มตู้เลยครับ
ผมไม่รู้จะเอาอะไรให้กินดีครับ ผมเอาแม่กุ้งออก ตอนนี้ได้แต่ยัดสาหร่ายหางกระรอกลงไปเต็มตู้ กับให้เต้าหู้ไข่นิดเดียว รบกวนแนะนำด้วยครับ 
1 ให้อะไรกินดี ต้องมีเสริมแร่ธาตุอะไรมั๊ย
2 และเปลี่ยนน้ำยังไง บ่อยแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/10/14, [23:47:35] »

ตอนนี้เจ้าลูกผสมอัลเลนี่+สโนว ออกมาเดินเป็นยุงเต็มตู้เลยครับ
ผมไม่รู้จะเอาอะไรให้กินดีครับ ผมเอาแม่กุ้งออก ตอนนี้ได้แต่ยัดสาหร่ายหางกระรอกลงไปเต็มตู้ กับให้เต้าหู้ไข่นิดเดียว รบกวนแนะนำด้วยครับ 
1 ให้อะไรกินดี ต้องมีเสริมแร่ธาตุอะไรมั๊ย
2 และเปลี่ยนน้ำยังไง บ่อยแค่ไหนครับ
ขอบคุณครับ

อาหารกุ้งแบบป่น , หนอนแดง , ไส้เดือนน้ำ ระวังอย่าเพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำบ่อยมากครับช่วงนี้ เดี๋ยวลูกกุ้งจะลอกคราบถี่

เกินไป
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/10/14, [06:25:19] »

อาหารกุ้งแบบป่น , หนอนแดง , ไส้เดือนน้ำ ระวังอย่าเพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำบ่อยมากครับช่วงนี้ เดี๋ยวลูกกุ้งจะลอกคราบถี่

เกินไป

ขอบคุณครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/10/14, [08:24:58] »

ให้อาหารเม็ดเล็กๆได้เลยครับ เปลี่ยนน้ำก็ค่อยๆเปลี่ยนก่อนเทน้ำทิ้งเอากระชอนมารองกันลูกกุ้งอีกที
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/10/14, [17:43:29] »

แล้วไม่ทราบว่า กุ้งแรกเกิด กินสาหร่ายหางกระรอกได้หรือยังครับ ให้ของสด กับอาหารเม็ด กลัวน้ำเสียครับ
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/10/14, [22:07:45] »

แล้วไม่ทราบว่า กุ้งแรกเกิด กินสาหร่ายหางกระรอกได้หรือยังครับ ให้ของสด กับอาหารเม็ด กลัวน้ำเสียครับ
กินได้ครับสามารถใส่ได้เลย อาหารเม็ดให้น้อยๆครับ  [เจ๋ง]
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/10/14, [12:07:32] »

กินได้ครับสามารถใส่ได้เลย อาหารเม็ดให้น้อยๆครับ  [เจ๋ง]
ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์