Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาซื้อปลาสอดดำได้ที่ไหนอะครับ  (อ่าน 3100 ครั้ง)
♜ AKE ♜ ออฟไลน์
Club Champion
« เมื่อ: 11/10/14, [23:23:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ที่ สวน มีขายไหมครับ 

เคยเจออยู่ร้านนึง หน้า JJ มอลเลย ที่ ขาย ตัวละ 2 บาท แต่ต้องซื้อ 10 ตัวขึ้นไป

สอดแบบนั้น จะกินตะไคร่ ไหมครับ   เลือกเฉพาะตัวสีดำๆ ( เกี่ยวไหม ?  [on_026])

ปล. จะเอามากินตะไตร่ในตู้
pigasso ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/10/14, [14:42:04] »

ลองดูร้านที่อยู่แถวลานเร่...ตรงข้ามกับร้านขายปลาหมอLake Tangและอยู่ข้างๆร้านขายปลาทะเลอ่ะครับ
ลองดู [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
M@rch ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/10/14, [16:42:39] »

ผมก็ซื้อร้านนั้นครับ มันจะเป็นสอดดำมิดไนท์ หางบ่วง แรกๆก็มีแทะๆบ้าง ตอนหลังแย่งอาหารปลาในตู้ซะงั้น  [on_007]
« ตอบ #3 เมื่อ: 18/10/14, [22:27:30] »

ลองดูร้านที่อยู่แถวลานเร่...ตรงข้ามกับร้านขายปลาหมอLake Tangและอยู่ข้างๆร้านขายปลาทะเลอ่ะครับ
ลองดู [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

มีชื่อร้านไหมครับ  จะได้เดิน ถามหาถูก
« ตอบ #4 เมื่อ: 18/10/14, [22:28:26] »

ผมก็ซื้อร้านนั้นครับ มันจะเป็นสอดดำมิดไนท์ หางบ่วง แรกๆก็มีแทะๆบ้าง ตอนหลังแย่งอาหารปลาในตู้ซะงั้น  [on_007]
หมายถึงที่ผมพูดหรือเปล่า " เคยเจออยู่ร้านนึง หน้า JJ มอลเลย ที่ ขาย ตัวละ 2 บาท แต่ต้องซื้อ 10 ตัวขึ้นไป  " หรือว่า พูดถึงคอมเม้นแรก  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 18/10/14, [23:43:11] »

ไม่มีชื่อร้านครับ....งั้นคุณ ♜ AKE ♜ ลอง เดินจากร้าน
" ร้านนึง หน้า JJ มอลเลย ที่ ขาย ตัวละ 2 บาท แต่ต้องซื้อ 10 ตัวขึ้นไป "
ตรงดิ่งไปทางลานเร่ ระหว่างทางจ่ะเจอร้านขายปลาทอง ปลาเสือตอ ปลาน้ำจืดแปลกๆไซร์ใหญ่ๆ ตรงข้ามจะเป็นร้านขาย
หมอLake Tang และมองไปทางขวามือ จ่ะเจอร้านขาย"ปลาสอด"ที่ผมบอก ซึ่งร้านนี้อยู่หลัง/ข้างๆร้านปลาทะเลบริเวณลานเร่
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/10/14, [01:11:39] »

หมายถึงที่ผมพูดหรือเปล่า " เคยเจออยู่ร้านนึง หน้า JJ มอลเลย ที่ ขาย ตัวละ 2 บาท แต่ต้องซื้อ 10 ตัวขึ้นไป  " หรือว่า พูดถึงคอมเม้นแรก  ้hahaha ้hahaha ้hahaha
ร้านที่อยู่ติดกับร้านขายเต่าบก ติดถนนเข้าเจเจมอลอ่ะครับ
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/10/14, [22:00:39] »

ไม่มีชื่อร้านครับ....งั้นคุณ ♜ AKE ♜ ลอง เดินจากร้าน
" ร้านนึง หน้า JJ มอลเลย ที่ ขาย ตัวละ 2 บาท แต่ต้องซื้อ 10 ตัวขึ้นไป "
ตรงดิ่งไปทางลานเร่ ระหว่างทางจ่ะเจอร้านขายปลาทอง ปลาเสือตอ ปลาน้ำจืดแปลกๆไซร์ใหญ่ๆ ตรงข้ามจะเป็นร้านขาย
หมอLake Tang และมองไปทางขวามือ จ่ะเจอร้านขาย"ปลาสอด"ที่ผมบอก ซึ่งร้านนี้อยู่หลัง/ข้างๆร้านปลาทะเลบริเวณลานเร่

ร้านปลาทะเล  ที่มีอยู่ ร้านเดียว ตรงโซน ร้านเร่ ใช่ไหม  เป็นห้องขาวๆ ติดกระจกเปิดแอร์   มีร้านเดียวโดดๆ ถูกต้องไหม 
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/10/14, [22:01:15] »

ร้านที่อยู่ติดกับร้านขายเต่าบก ติดถนนเข้าเจเจมอลอ่ะครับ

สอดแบบนั้นกินตะไคร่ ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/10/14, [23:34:00] »

สอดแบบนั้นกินตะไคร่ ได้เหมือนกันใช่ไหมครับ
กินครับแต่กินน้อยมาก ผมว่าจะดำจะขาวจะสีก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ถ้ามันหิวมันก็แทะ แค่สีดำมันไม่ทำให้บรรยากาศในตู้เสีย
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 20/10/14, [08:44:08] »

ร้านปลาทะเล  ที่มีอยู่ ร้านเดียว ตรงโซน ร้านเร่ ใช่ไหม  เป็นห้องขาวๆ ติดกระจกเปิดแอร์   มีร้านเดียวโดดๆ ถูกต้องไหม 

แม่นแล้ว [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
skyrider ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #11 เมื่อ: 20/10/14, [12:08:44] »

สอดดำหางบ่วง สอดมอลลี่ กินตะไคร่ได้ครับ แต่ต้องประเภทจับอดหิวโซจริงๆ ในตู้ไม่มีอะไรให้มันกิน มันถึงจะกินตะไคร่
ถ้าเอาพวกสัตว์กินตะไคร่เส้นขนจริงๆ จัง ต้องตะกรับหน้าแดง ปลาหมอดูบอยซี่ แต่พวกนี้ดุ ตะไคร่หมด ก็จะระรานสัตว์เล็กอื่นๆ
หรือไม่ก็ลองพวกกุ้งยามาโตะ กุ้งเรดโนส
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์