Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่กุ้งมาโมจะไข่???  (อ่าน 577 ครั้ง)
Namtan555 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 05/10/14, [09:11:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ซื้อกุ้งมาโมต่อจากเพื่อนมาตัวนึง เลี้ยงมาหลายเดือนแล้วค่ะ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่มันจะไข่ แต่ว่าเพื่อนบอกว่ามันออกลูกไปเมื่อต้นปี อยากรู้ว่าเมื่อไหร่มันจะไข่อีกคะ ใครรู้ช่วยตอบหน่อย
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/10/14, [13:40:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ระบุยากเหมือนกันนะครับ เพราะมันไม่มีหลักการตายตัวครับ แต่จะว่าไปแล้ว มาร์โม เครป ก็จำหน่ายยาก

ในปัจจุบัน บางทีการไม่มีลูก อาจจะทำให้เราไม่ต้องเพิ่มภาระในการดูแลพวกเขา เพราะถ้าไม่มีพื้นที่มากพอ

ลูกกุ้งก็จะกินกันได้เหมือนกัน น่าสงสารอยู่ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์