Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่หินเป็นไหมครับ  (อ่าน 707 ครั้ง)
itcentre ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/09/14, [11:00:07] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามหน่อยครับ
ในรูปใช่หินเป็นไหมครับ มันมีเป็นคล้ายๆต้นหญ้าเขียวๆขึ้นด้วยครับ
มันอยู่ในทะเลผมจับขึ้นมาดูน่ะครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/09/14, [12:56:39] »

ใช่ครับ หินเป็น

หากนำขึ้นมาจากทะเลใหม่ๆ และ มีการเก็บรักษาอย่างดีระหว่างขนส่ง

แต่มีสิ่งที่ต้องระวังนิดหน่อยคือ
1.ระวังตำรวจ-เจ้าหน้าที่จับ เพราะมันผิดกฏหมาย  [on_026]
2.อาจจะมีสิ่งแปลกปลอมติดมาด้วยกับหินก้อนนี้ ทั้งสิ่งที่ดีและไม่ดี  มันมีที่ซ่อนเยอะครับหินก้อนนึงมีซอกหลืบต่างๆที่เราคาดไม่ถึงว่ามันจะมี มันก็มี

ส่วนเขียวๆ น่าจะเป็นสาหร่าย/ตะไคร่ แต่ผมไม่รู้จักชื่อครับ  และเห็นเป็นดอกๆพู่ๆ ไม่รู้ว่าเป็นลูกหนอนท่อหรือเอปฯ ไม่แน่ใจภาพมันเล็กและไม่ชัดมาก
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/09/14, [13:20:55] »

สีเขียวๆ ผมลองเอามือจับๆดู มันติดแน่นกับก้อนหินมากครับ คิดว่าไม่น่าจะเป็นตะไคร่ทะเล
แถวที่ผมไปเดินเล่น มีเยอะเลยครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/09/14, [14:20:58] »

สาหร่าย... สวยดีคับ แต่อย่าเอาสาหร่ายลงตู้เลยคับ
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 30/09/14, [14:42:01] »

ผมเองก็ไม่รู้จักหรอกครับว่าเขียวๆนั้นเป็นสาหร่าย หรืออะไร
แต่มันเป็นขนๆแข็งๆน่ะครับ ติดแน่นมาก
ถามเป็นความรู้ครับ ถ้าเป็นสาหร่าย เอาลงตู้ไม่ได้เพราะอะไรหรือครับ

036
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #5 เมื่อ: 30/09/14, [15:49:40] »

ผมเองก็ไม่รู้จักหรอกครับว่าเขียวๆนั้นเป็นสาหร่าย หรืออะไร
แต่มันเป็นขนๆแข็งๆน่ะครับ ติดแน่นมาก
ถามเป็นความรู้ครับ ถ้าเป็นสาหร่าย เอาลงตู้ไม่ได้เพราะอะไรหรือครับ

036

ถ้าชอบอยากให้ลามในตู้ก็เอาลงไป แต่ถ้าไม่อยากให้ลามในตู้ก็กำจัดออก
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์