Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้หาย  (อ่าน 1093 ครั้ง)
nanacake66 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 28/09/14, [01:06:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อกี้ มีกระทู้ขายปลา เราหาไม่เจอเจ้าของกระทู้ลบไปหรือป่าว
เราจองปลาไว้  แล้วกระทู้ก็หายหาไม่เจอ ทำไงดีคับ
ต้องยกเลิกก่อนมั้ย   036
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 28/09/14, [01:09:46] »

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?action=profile;u=29190

ของ user ท่านนี้ครับ ลองติดต่อกลับไปใหม่
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #2 เมื่อ: 28/09/14, [07:50:50] »

อยากให้เพื่อนๆร่วมกันไม่สนับสนุนผู้ค้าที่ไม่ลงรายละเอียดสินค้าตามกฎครับ
อย่าเห็นแก่ของราคาถูกซื้อโดยที่เห็นแต่ตัวหนังสือบรรยายเพราะขนาดมีภาพยังมีโอกาสเพี้ยนเลย
เจอกระทู้ประเภทนี้ผมไม่สนใจใครจองแล้วซื้อแล้วกดลบยกกระทู้ทิ้งทันทีครับ
mantpt ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 28/09/14, [09:24:29] »

เออ ดีหาไม่เจอโคตรซวยถ้าโอนตังไปตลก ดีวะ
« ตอบ #4 เมื่อ: 28/09/14, [09:58:03] »

เออ ดีหาไม่เจอโคตรซวยถ้าโอนตังไปตลก ดีวะ

ออกความคิดเห็นได้นะครับยินดีรับฟังจะให้เลิกกฎต่างๆขายกันฟรีสไตล์ก็ได้ครับที่ทำๆอยู่นี่ผมก็ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับใครทางเวปมีรายได้จากแบนเนอร์ก็ไม่เกี่ยวกับผมที่ทำก็ทำด้วยใจล้วนๆแล้วถ้าเพื่อนๆคิดว่าที่ผมทำๆให้อยู่มันไม่ดีมันตลกก็บอกได้ครับจะได้ยกเลิกทุกอย่างให้
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 28/09/14, [11:11:11] »

ผมคิดว่าถ้ามีการตกลงซื้อขายกันจนไปถึงขั้นโอนตังแล้วผู้ขายกับผุ้ซื้อคงต้องมีการพูดคุยกันทางpmหรือทางโทรศัพท์แล้วไม่ทางใดก็ทางหนึ่งอย่างแน่นอนคงไม่มีใครฉลาดน้อยโอนตังไปลอยๆโดยไม่มีการพูดคุยกันหรอกครับ
himhim ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #6 เมื่อ: 28/09/14, [11:25:13] »

ออกความคิดเห็นได้นะครับยินดีรับฟังจะให้เลิกกฎต่างๆขายกันฟรีสไตล์ก็ได้ครับที่ทำๆอยู่นี่ผมก็ไม่ได้มีผลประโยชน์อะไรกับใครทางเวปมีรายได้จากแบนเนอร์ก็ไม่เกี่ยวกับผมที่ทำก็ทำด้วยใจล้วนๆแล้วถ้าเพื่อนๆคิดว่าที่ผมทำๆให้อยู่มันไม่ดีมันตลกก็บอกได้ครับจะได้ยกเลิกทุกอย่างให้
สิ่งที่คุณป็อปทำไม่ใช่เรื่องตลกแน่นอนครับ คุณทำสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ แต่จะทำให้ถูกใจคนทุกคนคงไม่ได้โดยเฉพาะคนมักง่าย ผมคิดว่าคนส่วนใหญ่ที่ชอความชัดเจนในการซื้อขายเห็นด้วยและสนับสนุนคุณอย่างแน่นอน ฉนั้นก็อย่าเอาความเห็นของคนมักง่ายมาบั้นทอนจิตใจเลยครับ   [เจ๋ง]

เมืองก็มีกฎเมือง บ้านก็มีกฎบ้าน ในเมื่อเข้ามาในบ้านเค้าแล้วไม่ชอบ ไม่อยากทำตามกฎที่เจ้าของบ้านตั้งไว้ มันก็ไร้ประโยชน์ที่จะฝืนอยู่ต่อ
[on_048] [on_049]
Ikkyu phon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 28/09/14, [11:35:03] »

ทำถูกแล้ว บ้านมีกฏบ้าน เมืองมีกฏเมือง ใครทำถูกต้องก็ไม่มีปัญหา ใครทำไม่ถูกต้องก็ทำให้ถูกต้องตามกฏและตามชาวบ้านเขาซะมันก็ไม่มีปัญหา สู้ๆๆๆๆๆครับสู้ๆๆๆๆๆ  [เจ๋ง] ทุกที่มีกฏมีระเบียบครับ.....เข้าใจตรงกันน๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/09/14, [13:22:23] โดย Ikkyu phon »
nanacake66 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 28/09/14, [13:23:07] »

อ๋อ เข้าใจแล้วครับ   
  บ้านมีกฎบ้านเมืองมีกฎเมือง   แต่ขอเสริมหน่อยนะครับ

ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดเลี้ยงืหัดเล่น  ซึ่ง ทุกวงการก็จะมีคนแบบผมเข้าๆออกๆ เป็นประจำ   การที่เจ้าของบ้านคาดหวังให้ทุกคนอ่านกฎ ก่อนเล่นผมว่ายาก

ส่วนตัว ผมชอบ วิธีการย้ายกระทู้ของที่นี้ 
คือขีดเส้นให้เห็นว่าผิด  พร้อมคำอธิบาย   พอเห็นผมก็ทราบทันทีว่า กฎบ้านนี้ คือ ห่ามโพสผิดห้อง

ส่วนกระทู้ ไม่มีภาพ  อาจจะลบข้อความการขายหรือเฉพาะส่วนที่สามารถติดต่อได้ออก
พร้อมอธิบาย สั้นๆเช่น
กระทู้เสี่ยงต่อการฉ้อโกง  ทางเวปไม่สนับสนุน การไม่ลงข้อมูล และลงรูป

ขอบคุณครับที่รับฟังมือใหม่ [on_066]
Ikkyu phon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 28/09/14, [13:45:44] »

บ้านมีกฎบ้านเมืองมีกฎเมือง   แต่ขอเสริมหน่อยนะครับ

ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดเลี้ยงืหัดเล่น  ซึ่ง ทุกวงการก็จะมีคนแบบผมเข้าๆออกๆ เป็นประจำ   การที่เจ้าของบ้านคาดหวังให้ทุกคนอ่านกฎ ก่อนเล่นผมว่ายาก

ส่วนตัว ผมชอบ วิธีการย้ายกระทู้ของที่นี้ 
คือขีดเส้นให้เห็นว่าผิด  พร้อมคำอธิบาย   พอเห็นผมก็ทราบทันทีว่า กฎบ้านนี้ คือ ห่ามโพสผิดห้อง

ส่วนกระทู้ ไม่มีภาพ  อาจจะลบข้อความการขายหรือเฉพาะส่วนที่สามารถติดต่อได้ออก

กระทู้เสี่ยงต่อการฉ้อโกง  ทางเวปไม่สนับสนุน การไม่ลงข้อมูล และลงรูป

ขอบคุณครับที่รับฟังมือใหม่ [on_066]

พอดีช่วงนี้มีปัญหาบ่อยครับเพิ่มแสงให้ดูสวยขึ้นบ้างล๊ะ ติดต่อซื้อขายกันพอโอนเงินแล้วส่งของไม่ตรงบ้างล๊ะ บางครั้งพอโอนเงินไปแล้วไม่ยอมส่งของบ้างล๊ะ ทางคลับก็อยากให้มีรูปมีข้อมูลมีเบอร์ติดต่อหน่อย เพื่อมีคนขี้โกง มักง่าย แฝงเข้ามาจะได้มีหลักฐานครับ แต่ถ้ามีอะไรแนะนำลองเสนอมาดูครับผมว่า admin รับฟังเสมอครับ [เจ๋ง]
« ตอบ #10 เมื่อ: 28/09/14, [14:29:03] »

ผมเป็นมือใหม่เพิ่งหัดเลี้ยงืหัดเล่น
.....
[mo_007] ยินดีครับจริงๆผมเคยใช้วิธีลบข้อความแล้วแจ้งเตือนในกระทู้แต่มันไม่ค่อยได้ผล
เลยตัดปัญหาลบเลยทันทีที่เจอครับ เว้นแต่กลับมาตั้งซ้ำผมก็จะไม่ลบแต่แจ้งเตือนในกระทู้แทน
ซึ่ง 100 ละ 90 ก็ไม่เห็นจะมีคนขายคนไหนกลับมาแก้ไขกระทู้ซักคนนะ 036
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าใจนะครับ
icestal2 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 28/09/14, [17:13:24] »

ขอโทษเเอดมินด้วยนะครับ พอดีอัพวีดีโอแล้ว พอดีเว็บที่ผมอัพมันติดคลิปโป๊ในเว็บ มีพี่คนนึงเขาบอกเด็กเล่นเยอะผมเลย เเก้ไขกระทู้ใหม่อ่าครับ

เเต่ผมรับทราบกฏนะครับ ยังไงขอโทษด้ยยครับ

เพราะผมไม่รู้จะอัพเว็บไหนได้.  พอดี ผมไม่มีไอดี youtube แล้วจะอัพผ่านมือถือที่คุณป็อบปักหมุดไว้เเต่เวอร์ชั่นมัน iso 7 เลย ลงไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/09/14, [17:17:28] โดย icestal2 »
โอ' โย๊ะโย๋ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 28/09/14, [17:21:11] »

ลงรายละเอียดไม่ครบ ลบอะดีแล้วครับ  ซื้อ-ขายรายละเอียดต้องชัดเจนที่สุด

พอมีปัญหาก็จะมาร้องทุกข์  โอนไม่ได้สินค้า สินค้าไม่ดีบ้าง บลาๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์