Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งแคระเปลี่ยนสีไปๆมาๆ ไม่รู้มันเป็นอะไรค่ะ... ;w;)  (อ่าน 2852 ครั้ง)
hikarurin ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 18/09/14, [17:38:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือเลี้ยงเจ้าซูชิตัวนี้มาได้สักพักละค่ะ

ทีนี้เมื่อวาน กลับเข้าหอมาตอนเย็น มาทักทาย ก็ตกกะใจเพราะ.....หัวนางใส ไม่แดง

ก็รีบถ่ายรูปไว้ค่ะ กลัวนางป่วย แต่พอนางเห็นเราก็ตกกะใจ ดีดตัวหนีจากชามข้าว (ชามเซรามิคสีขาวค่ะ)
สักพัก อ้าว... ค่อยๆแดงเหมือนเดิม... (ใช้เวลาประมาณ 2 นาที)

ก็ เออ หรือว่านางจะใสเวลาหลับฟะ ก็สังเกตดูอีก
เมื่อเช้านี้ ก็นอนใสอยู่ในชามข้าว...........

พอตื่นสักพัก แดงเหมือนเดิม @__@ งงมากค่า
เลยลองสมัครมาถามในบอร์ด หากว่ามีกูรูท่านใดรู้ ช่วยบอกหน่อยนะคะว่ามันเกิดจากอะไร

ภาพรวมๆค่า (บางวันก็ไม่รู้ทำไม นางจะแดงแปร๊ดแบบรูปบนสุดเลย)

ป.ล.ไม่ได้จำผิดตัวแน่นอนค่ะ เพราะมีแค่ห้าตัว เป็นสีเหลืองสอง ที่เหลือเป็นบลูซูชิมีไข่หนึ่ง กับซูชิลายแท่งโครโมโซมอีกหนึ่ง
ȯʘfllʓ ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 18/09/14, [19:34:03] »

กุ้งแคระเปลี่ยนสีได้อยู่แล้วครับ
ตามสภาพอารมณ์ของกุ้งครับ
รวมทั้งสภาพแวดล้อม ค่าน้ำต่างๆด้วย
ถ้าปิดไฟไว้นานๆ แล้วเปิด กุ้งก็จะใสๆเหมือนกันครับ
hikarurin ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/09/14, [08:56:36] »

O_o ตามอารมณ์เลยเหรอคะ! เคยอ่านเจอแต่แบบตามอาหารหรือสภาพน้ำ... แล้วใช้เวลาหลายๆวันอะไรงี้
ขอบคุณมากค่ะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์