Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาอะไหล่ ปั้มสกิมเมอร์ปลาหมึก bh1000 ได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 672 ครั้ง)
โอ' โย๊ะโย๋ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 10/09/14, [18:15:55] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามหน่อยครับ " ปั้มSkimmer ปลาหมึกbh1000 "
เหตุเกิดเมื่อไม่กี่วันมานี้ คือเสียบปลั๊กปั้มทำงาน บางครั้งมีกลิ่นไหม้ๆ
ก็เลยถอดปลั๊ก รอปั๊มมันเย็นก็เสียบใหม่ก็ใช้งาน กลิ่นก็หาย

วันต่อมาปั้มดับเอง แล้วก็ติดเอง เลยถอดปลั๊กเสียบใหม่ เพราะนึกว่าเสียบไม่แน่น แล้วปั้มก็ทำงาน+เริ่มมีกลิ่นไหม้ ซักพักปั้มก็หยุดทำงาน ถอด-เสียบปลั๊กใหม่ ปั้มก็ยังไม่ทำงานจนถึงปัจจุบัน

*พอมีวิธีแก้ไข ซ่อมแซม หรือทราบสาเหตุบ้างไหมครับ

**กรณีซ่อมแซมไม่ได้ ต้องซื้อใหม่ได้ที่ไหน-ร้านไหน-มีเบอร์ไหมครับ ราคาเท่าไหร่ (ผมอยู่ ตจว.)

ขอบคุณมากๆครับ  031
Moyouza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 10/09/14, [19:26:22] »

ติดต่อร้านสีสันอควาเรียมเลยครับผม http://seasunaquarium.com/shop/index.php เฮียกอล์ฟคนนำเข้าreef octopus
โอ' โย๊ะโย๋ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 10/09/14, [21:32:19] »

[เจ๋ง] ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยนะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์