Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถามหน่อยนะครับ เรื่องน้ำในตู้อ่าครับ  (อ่าน 423 ครั้ง)
bankbahamut ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/09/14, [21:03:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมกำลังผสมเกลืองครั้งแรกน่ะครับได้  สองสามวัน แล้วน่ะครับ น้ำในตู้ ก็ ใส แล้วนะครับ ใส่ แบททีเรีย อะไรพวกนั้นไปแล้วน่ะครับ แต่ ในตู้ มองๆแล้ว
จะมีเหมือนเหมือน  เม็ดขาวๆเล้กๆเหมือนฝุ่นอ่าครับ ลอย อยู่ เต็มตู้เลย น่ะครับ
คือ มันเป็น แบบนี่ อยู่ แล้ว หรือ ว่า ไม่ใช่น่ะครับ ถ้าไม่ใช่ มีวิธีกำจัดออกไหมครับหรือว่าต้องเปลี่ยนน้ำน่ะครับ
ถ้ากระทู้ซ้ำต้องขอโทษอีกรอบนะครับเพราะผมไล่ๆอ่านๆแล้วไม่เจอ จริงๆน่ะครับ ขอบคุณครับ  ้hahaha
9un ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/09/14, [22:38:16] »

เกลืออาจยังละลายไม่หมด ใส่ถุงกรอง ในตู้ลองจัดกระแสน้ำดูครับ ให้มันพาตะกอนลงไปกรองล่าง
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/09/14, [22:59:17] »

วัดค่าน้ำรึยังครับว่าความเค็มได้เท่าไหร่
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/09/14, [23:25:56] »

อ่อ ครับ วัดแล้วได้ 30 แล้วน่ะครับ ตอนนี่ผมก็ ใส่ กรอง นะครับ แต่ เหมือน มันโดนดูดเข้าไป ก็ ออกมาเหมือนเดิมน่ะครับ แล้วก็ เหมือนไม่ใช่ ฟองอากาศน่ะครับ งงเลย
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/09/14, [23:48:36] »

ขอบคุณพี่ๆ ครับ ที่ สละเวลาเข้ามาตอบ ผมได้ คำตอบแล้วอ่าครับ ผม เสียบ แผ่นกรอง ไม่แน่น น่ะครับ มันเลยมีรู ให้ เศษ ที่กรอง ออกมาอีกน่ะครับ ขอบคุณ มากๆครับ ตอนนี่ใส แล้ว คือผม ต้อง ทิ้ง ระบบไว้ อย่างน้อย กี่วัน น่ะครับถึงจะใส่ ปลา ได้
ผมใส่ กุ้งตามวิธีแบบเก่า ไปสองตัว แล้วน่ะครับ หายไปเกือบหมดแล้ว 1 ตัวน่ะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์