Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมไม่ลงพื้น ... เอะ  (อ่าน 1490 ครั้ง)
คุณพ่อน้องแพท ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 09/09/14, [12:38:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้พึ่งตั้งใหม่ได้ เดือนเดียว น้ำใสดี pHปกติ
วันก่อนปล่อยกุ้งเชอร์รี่ กับกุ้งเหลือง ลงไปว่ายน้ำเล่น
วันแรกๆ ก็ เดินกันดีนะ ให้อาหารวันละมือเป็น เตรตร้าบิม-คอมพลีท แค่ 3-4 เกล็ด
เหตุการณ์ผ่านไป 3วัน
เอ้า!!! กุ้งหายไปไหนแว๊ ...อ้อ ...มันขึ้นมาเกาะมุมตู้ตรงใกล้ผิวน้ำกันหมดเลยครับ ...งง ซะซิ่ที่นี้อะ

ขอถามท่านที่มีประสพการณ์หน่อยครับว่า มันเป็นอะไรกันครับ มันจะกำลังหลบหนีออกนอกตู้กันรึ๊งัยครับ
kunanun ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/09/14, [16:32:02] »

ออกซิเจนน้อยรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/09/14, [19:30:50] »

ออกซิเจนน้อยรึเปล่าครับ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

หมายความว่า น้ำกำลังจะเน่านั่นเอง
อื้ม มมม น่าคิด

ท่านอื่นๆ มีความเห็รเป็นแบบอื่นไม๊ครับ ...  [on_018]
« ตอบ #3 เมื่อ: 13/09/14, [00:07:38] »

เรียบร้อย สรุปว่า เปลี่ยนกรองซะเลย
กลับมาก่อจราจลกันตามเดิมละ  [เจ๋ง]

หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์