Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งซูชิ ต้องเช็คพารามิเตอร์อะไรบ้างคะ  (อ่าน 1232 ครั้ง)
Mememe ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/09/14, [00:21:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้24 พื้นกรวด+มอสค่ะ ยังไม่ได้ลงกุ้งเลย กะว่าจะลงไม่เกินยี่สิบตัวก่อน

สงสัยพวกอุปกรณ์ที่ใช้วัดค่าต่างๆค่ะ ว่าต้องใช้อะไรบ้าง
เทอโมมิเตอร์ของมีอยู่แล้ว
ค่าpH GH แอมโมเนีย ไนไตรท์ จำเป็นต้องเช็คมากไหมคะ แล้วต้องเช็คบ่อยแค่ไหน หรือแค่มีชุดตรวจติดบ้านไว้ก็ดีเผื่อมีปัญหาจะได้แก้ถูก
แล้วมีค่าอื่นๆต้องระวังอีกไหม(ไม่น่าจะมีเพราะนึกไม่ออกแล้ว)
เข้าใจว่ากุ้งพวกนี้อึดพอสมควร เลยไม่น่าจะต้องเป็นห่วงมาก
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/09/14, [03:41:49] »

กุ้งซูชิเลี้ยงง่ายเหมือนเชอรี่ครับ ไม่มีอะไรยุ่งยาก ไม่ต้องเช็คค่าอะไรมากมาย
Mememe ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/09/14, [10:08:25] »

กุ้งซูชิเลี้ยงง่ายเหมือนเชอรี่ครับ ไม่มีอะไรยุ่งยาก ไม่ต้องเช็คค่าอะไรมากมาย
ขอบคุณค่ะ  emb01
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์