Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อLEDกับคนไร้ความรับผิดชอบไม่ส่งของ(โกง)  (อ่าน 8208 ครั้ง)
Pongsatorn35 ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 29/08/14, [04:52:05] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=262098.0  จากกระทู้นี้ครับ  

กับคนนี้ครับ

Niniw

เนื่องจากเค้ามาเสนอขายไฟl LED ให้ผม ย้ำนะครับว่า เสนอขายเอง

โทรคุยกันสรุปว่าผมสั่งโคม ZL ไปมือสองราคา 1800 บาท ในวันที่11 สิงหาคม

ผมทำการโอนแล้วส่งที่อยู่และหลักฐานไป  เรียบร้อยคุยดีปกติบอกผมว่าพรุ่งนี้จะรีบไปส่งผม ผมบอกว่า12-14ไปรษณีย์ปิด

ไปส่ง15แทนล่ะกัน  มาถึงวันที่15ไวเหมือนโกหก ผมทำการโทรเช็คว่าส่งรึยัง เจ้าของบอกผมว่าส่งแล้ว ส่งให้ผมแล้ว ย้ำว่า

ส่งแล้ว

วันเวลาล่วงเลยมาถึงวันที่18สิงหาคม ปกติหน้าจะถึงแล้ว เลยโทรเช็คไม่รับสาย ตัดสายทิ้ง ปิดเครื่อง มาถึงวันที่20 ผมโทร

จิก จนเค้ารับสาย แต่กลายเป็นผู้หญิงรับ คุยกันจึงรู้ว่าแฟนเค้า แล้วบอกผมว่า เค้าขอโทษ เอาโคมLEDไปซ่อมอยู่ สวิตมันพัง

[on_008]

อ้าวไหนบอกผมว่าส่งแล้วแล้วปิดเครื่องทำไมผมถาม เค้าก็ตอบมาว่าสงสัยตัวผู้ชายไม่ได้ใช้โทรศัพท์ และสวิตมันพังเลยซ่อม

คือไม่ได้คำตอบ พุดซ้ำๆ เค้าจึงเสนอให้ผมเอาLED อีกตัวไปไหมคนล่ะรุ่น ล่ะพอตัวซ่อมมาส่งคืนเค้า

ผมบอกว่าไม่เป็นไรเกรงใจ เพราะเค้าบอกอีกไม่นานได้เพราะส่งไปซ่อมนานแล้ว ผมก็รออย่างไร้จุดหมายต่อไป

มาถึงวันเสาที่ 23 ผมโทรไปถามว่าเรื่องไปถึงไหนแล้ว โทรหลายครั้งกว่าจะรับ ผู้หญิงรับหน้าเหมือนเคย

และตอบผมมาว่า วันจันพี่ วันจันที่ 25 แน่ๆ ผมก็โอเค แต่ย้ำว่า น้องครับ ส่งแล้วส่งหลักฐานให้พี่นะ ตอบ ค่ะๆ

วันที่25มาถึง ผมโทรจี้ไปตอนบ่ายโมง2สาย ไม่ได้คิดอยู่แล้วแต่ให้จิตสำนึกมันเตือนว่าต้องส่งของนะ 

มารับสายอีกทีตอนเย็น ผู้หญิงเหมือนเดิม ตอบว่า ส่งแล้วค่ะ ส่งแล้วนะ ผมเลยบอกว่าโอเคร ขอรหัสพี่ด้วยครับ

หลักฐานส่งมานะพี่จะได้เช็คได้มีอะไรจะได้ไม่โทษน้อง โอเคร เค้าตบปากรับคำ ผ่านคืนที่25ไป ไม่มีข้อความจากผู็ขายถึงผม

ผมคิดในใจกูโดนอีกแล้ว ไม่เป็นไรโทรไปเช็คหน่อย 26 ทั้งวันไม่รับสาย โทรต่อวันที่27 ไม่รับสายกดทิ้งรัวๆ ตอนเย็นจึเริ่ม

ส่งข้อความถึงผม แล้วก็มาด่าผม ไอ้ตัวผู้ชายที่หลบใต้กระโปรงผู้หญิงไม่มีกล่าวขอโทษผมสักคำ แล้วมาด่าอีก

จนถึงตอนนี้ของก็ยังไม่ถึง เงินก็ยังไม่ได้โอน <แต่ในข้อความเค้าพูดว่าโอนแล้ว> 

อีกอย่างทีแถว่าทำงานอยู่รับสายไม่ได้ กับการเบี่ยวนัดเค้ามาจะ20วัน แค่ส่งข้อความมาบอกว่าขอโทษหรือพักเที่ยงหรือตอน

เลิกงานโทรกลับมายังไม่เคยอธิบายผมต้องจี้เองตลอด ไม่เคยมีครั้งไหนที่ติดต่อผมมาก่อน ยกเว้นครั้งแรกที่เสนอขาย

พรุ่งนี้ผมจะไปแจ้งความ ผมอยากจะรู้รึเกินว่างานที่ทำอยู่เค้าจะรับ คนสันดานโจร แบบนี้อยู่ไหม แล้วผมจะเอาเรื่องถึงที่สุด ถึง

เงินไม่เยอะแต่โจรก็คือโจร ยิ่งมาด่าผมอีกด้วย

0915593369 จุ๊ Niniwww@hotmail.com  ข้อมูลคนขาย

ชื่อบัญชี น.ส วีรวรรณ สกุลทอง 

ฝากถึงคุณจุ๊ด้วย  แล้วเจอกันครับน้อง

Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/08/14, [05:15:27] »

แจ้งความครับ พวกท้าๆแบบนี้มักจะคิดว่าเราไม่กล้า แบบนี้ก็ต้องจัดไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/08/14, [05:29:44] »

แจ้งความครับ พวกท้าๆแบบนี้มักจะคิดว่าเราไม่กล้า แบบนี้ก็ต้องจัดไป
ครับผม  [on_066]
Joni2k ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/08/14, [07:56:47] »

เอาใจช่วยครับ
อย่าปล่อยให้คนชั่ว หนักแผ่นดิน

[เจ๋ง]
winai ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/08/14, [08:37:58] »

พวกนี้หากินง่ายเนอะ  หากินบนความเดือดร้อนของคนอื่น  ผมเอาใจช่วยอีกคนครับ  ไม่อยากให้มีคนแบบนี้ในเวปเลย
puntm2 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 29/08/14, [08:56:29] »

จัดไป
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 29/08/14, [09:06:46] »

เอาให้ถึงที่สุดกับพวกเลว ๆ แบบนี้ เอาใจช่วยครับ อย่าให้พวกขี้โกงลอยนวล [เจ๋ง]
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #7 เมื่อ: 29/08/14, [09:45:20] »

036 ทะเล...อีกแล้ว!?! สู้ๆครับแจ้งความเลยคนแบบนี้เอาให้เงิบ
Blue_Knight ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #8 เมื่อ: 29/08/14, [09:58:27] »

เห็นด้วยกับหลาย ๆ ท่านครับ แบบนีต้องแจ้งความครับ เก๋าเกิ๊น เหอะๆ
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 29/08/14, [10:00:06] »

ก็เลือนได้เลือนดีจริงๆ นะคนส่งของ ทั้งส่งของ ท้้งเงินที่จะคือ

ไปแจ้งความไว้เลยครับ แล้วไม่ต้องไปบอกอะไรเขา รอให้เป็นหมายเรียกไปเลย แบบนี้ถือว่า โกงแล้ว

sao ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 29/08/14, [10:07:57] »

เฮ้ออ !! เหนื่อยกับคนพวกนี้จริงๆ จัดให้หนักครับ
integrity ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #11 เมื่อ: 29/08/14, [10:46:18] »

พวกที่ให้เลขบัญชี เป็นชื่อ กุลสตรี นี่ ไม่ว่า จะ เมีย น้อง แม่ แม่ยาย ผมเลี่ยงครับ ผมเจอมากับตัว2ราย รายนึงเอาบัญชีเมีย
รายนึงเอาบัญชีแม่ ระยอง ตำบัน กันทั้งบ้าน ครับ

ดันให้ จขกท. สุดๆๆไปเลยครับ ตามสเต็ปเลย

แจ้งความบันทึกประจำวัน ปริ้นท์ ไลน์ หลักฐาน ทุกอย่างแนบครับ นำไปที่ธนาคาร.....
แจ้งธนาคาร เจ้าของบัญชี รับโอน ว่า เราถูกโกง ธนาคาร สามารถระงับเงินในบัญชีเค้าได้

ไม่ต้องสนครับ มากน้อย ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ เงินไม่กี่บาท ซื้อค่าของคนได้ คุ้มแล้ว
ถึงจะเด็ก ก็มีบ้าน ดัดนิสัยเด็ก รึถ้าเป็นเด็กในร่างผู้ใหญ่ ก็ต้องโดน.....หนักๆสักที
โอ' โย๊ะโย๋ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #12 เมื่อ: 29/08/14, [11:05:13] »

เอาใจช่วยนะครับ  แจ้งความเลย หลักฐานก็มี
คนที่ชอบคดโกงจะได้หมดๆไปจากสังคมแห่งนี้  [on_018]
ISPACK ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 29/08/14, [11:22:44] »

ไม่คิดจะโกงก็คุยกันตรงไปตรงมา จบง่ายกว่านะ ไม่ส่งของก็คืนเงินเค้าไป ยากตรงไหน เงินไม่ใช่ของเราเก็บไว้มีแต่ปัญหานะครับ
Prapats ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 29/08/14, [11:47:44] »

มาแบบนี้อีกแล้ววว
padto ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 29/08/14, [12:20:28] »

อยุ่ยากเนอะ เดียวนี้มีเเต่โจร n032
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #16 เมื่อ: 29/08/14, [13:06:46] »

เปิดว้าปไปแล้วกลืนน้ำลายดังเอื้อก นี่มันกระทู้ที่เราเคยตอบไปนี้หว่า แถมโพสรูปเสนอซะเต็มอัตราศึก หวังว่าคงไม่มีไครเเข้าไจผิดคิดว่าเป็นข้าน้อยโกงนะครับ

เอาไจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ มันพูดจากวนส้นตรีนมาก เบี่ยงประเด็น ทำเป็นเก๋าที่แท้ก็พวกขี้โกงปากดี

ป.ล. zl รุ่นที่ว่ามันขายถูกมากกกกกกก ราคาครึ่งต่อครึ่งของมือ 1 เรยครับ(ที่ทราบเพราะผมก็เปลี่ยนจาก sun led king ไปเล่น zl รุ่นนี้แหละ เพราะถึงไฟน้อยกว่าแต่น่าตาสวยโดนไจมากกกกก) ถูกเกินไปกว่าของที่จะอยู่ไนประกัน ตอนถ่ายรูปก็ไม่ถ่านไฟเรย สงสัยเหลือแต่กล่อง

ป.ล.2 ทะเลเดือดจริง ซึนามิซัดมาไม่ขาดสาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29/08/14, [13:10:24] โดย Common-Akkie »
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 29/08/14, [13:54:37] »

ให้แจ้งความความผิดฐานฉ้อโกงประชาชน ในนาม วีรวรรณ สกุลทอง  รับรองได้ผล 100% ให้ญาติโกโหติกาไปกดดันมันเอง งานนี้ไม่เมีย ก็แม่
Reef Me ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 29/08/14, [14:57:37] »

เอาใจช้วยอีกแรงครับ

ฝากเอาใจช่วยผมอีกกระทู้ด้วยนะครับๆ555 cryingrun
ice&guide ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #19 เมื่อ: 29/08/14, [15:18:19] »

alonesolo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 29/08/14, [19:20:19] »

ขอติดตามครับ
Sine ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 29/08/14, [19:30:48] »

เจอคนแบบนี้แล้วปวดจิตจริงๆ ให้กำลังใจละกันครับ
pong224236 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 29/08/14, [21:22:18] »

อ่านและโมโหแทนครับ จัดหนักแม่งเลยครับ
« ตอบ #23 เมื่อ: 29/08/14, [21:44:57] »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ

อัพเดทหน่อยตอนนี้ไม่ทียอดเงินเข้ามา และของยังไม่ถึง ซึ่งเค้าบอกว่าโอนแล้ว ส่งแล้วตอนนี้ แจ้งความเรียบร้อยจร้าาา
function_wor ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #24 เมื่อ: 29/08/14, [21:53:33] »

ตามเรื่องให้ถึงที่สุดนะครับ
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #25 เมื่อ: 29/08/14, [22:23:56] »

นำใบแจ้งความไปติดต่อธนาคารครับเผื่อจะทำอะไรได้บ้าง
yutaka ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 29/08/14, [22:27:25] »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ

อัพเดทหน่อยตอนนี้ไม่ทียอดเงินเข้ามา และของยังไม่ถึง ซึ่งเค้าบอกว่าโอนแล้ว ส่งแล้วตอนนี้ แจ้งความเรียบร้อยจร้าาา

[เจ๋ง]
« ตอบ #27 เมื่อ: 30/08/14, [00:34:07] »

นำใบแจ้งความไปติดต่อธนาคารครับเผื่อจะทำอะไรได้บ้าง
ขอบคุณมากครับพี่ป๊อป  [เจ๋ง]
« ตอบ #28 เมื่อ: 30/08/14, [00:41:03] »

เปิดว้าปไปแล้วกลืนน้ำลายดังเอื้อก นี่มันกระทู้ที่เราเคยตอบไปนี้หว่า แถมโพสรูปเสนอซะเต็มอัตราศึก หวังว่าคงไม่มีไครเเข้าไจผิดคิดว่าเป็นข้าน้อยโกงนะครับ

เอาไจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ มันพูดจากวนส้นตรีนมาก เบี่ยงประเด็น ทำเป็นเก๋าที่แท้ก็พวกขี้โกงปากดี

ป.ล. zl รุ่นที่ว่ามันขายถูกมากกกกกกก ราคาครึ่งต่อครึ่งของมือ 1 เรยครับ(ที่ทราบเพราะผมก็เปลี่ยนจาก sun led king ไปเล่น zl รุ่นนี้แหละ เพราะถึงไฟน้อยกว่าแต่น่าตาสวยโดนไจมากกกกก) ถูกเกินไปกว่าของที่จะอยู่ไนประกัน ตอนถ่ายรูปก็ไม่ถ่านไฟเรย สงสัยเหลือแต่กล่อง

ป.ล.2 ทะเลเดือดจริง ซึนามิซัดมาไม่ขาดสาย
ขอโทษด้วยนะครับที่ดึงมาเกี่ยว   036

ซื้อของในเวปมาหลายสิบหน ไม่เคยตรวจสอบไม่เคยขอหลักฐานใคร เพราะความมักง่ายของตัวเองแท้ๆครับ

ผมก็ผิดด้วย แต่เจ็บใจอีตรงมันด่า แถมให้ผู้หญิงมารับหน้าแทนด้วย ลูกผู้ชายจริงๆ  [on_065]
tonj2w ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 30/08/14, [03:51:26] »

อ่านแล้วขึ้นแทนเลยคับ จัดให้หนักเลยคับพวกสันดานแบบนี้เหญียบมันให้จมดินเลยคับ แจ้งความเลยคับสะใจกว่าไปต่อยกับมันอีก เอาใจช่วยคับ
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์