Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พ่อปลากินลูก  (อ่าน 1570 ครั้ง)
pangkung ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 28/08/14, [18:13:46] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จากที่อ่านๆ มาเค้าว่าพ่อปลากัดจะไปกินลูก มันจะแค่ฮุบเอาไปปล่อยใต้หวอด
จนวันนี้ลูกปลาฟักเป็นตัวและอยู่กับพ่อปลามาประมาณ 5 วันแล้ว โดนพ่อฟาดเรียบ [on_051]
ใต้หลอดไม่เห็นจะมี เศร้าเลย เป็นเพราะอะไรหรอครับ
ปล.ใส่ออกซิเจนเบาๆ
iJoicez ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 03/09/14, [01:35:07] »

ปกติพ่อปลาจะฮุบลูกตัวเองที่ร่วงลงพื้นขึ้นไปพ่นใส่หวอดฟองอากาศ
แต่มีบางครั้งที่เผลอกินเข้าไป (อย่าปล่อยให้พ่อปลาหิวนะครับ)

เอาออกซิเจนออกก็ได้ครับ เพราะแรงน้ำกระเพื่อมจะทำให้ฟองหวอดแตก
pangkung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/09/14, [12:53:16] »

ปกติพ่อปลาจะฮุบลูกตัวเองที่ร่วงลงพื้นขึ้นไปพ่นใส่หวอดฟองอากาศ
แต่มีบางครั้งที่เผลอกินเข้าไป (อย่าปล่อยให้พ่อปลาหิวนะครับ)

เอาออกซิเจนออกก็ได้ครับ เพราะแรงน้ำกระเพื่อมจะทำให้ฟองหวอดแตก
ชอบคุณครับ
 [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์