Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเกี่ยวกับน้ำEMหน่อยครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)
coaloveam ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 25/08/14, [00:49:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมไปอ่านมามันช่วยบำบัดน้ำเสียเลยคิดอยากจะลองแต่ผมมีกุ้งอยู่ในตู้ถ้าใส่แล้วมันจะตายไหมแล้วมันจะดีต่อไม้น้ำไหมครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 26/08/14, [08:07:04] »

พอดีผมไปอ่านมามันช่วยบำบัดน้ำเสียเลยคิดอยากจะลองแต่ผมมีกุ้งอยู่ในตู้ถ้าใส่แล้วมันจะตายไหมแล้วมันจะดีต่อไม้น้ำไหมครับ

ต้องดูของยี่ห้อที่ใช้กับสัตว์ได้ด้วยนะครับ ซึ่งถ้าใส่ในปริมาณที่ไม่มากเกินไปแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

อย่างไรก็ตาม ปัจจุบันก็มีพวกแบคทีเรียน้ำ ที่ใช้ในตู้ไม้น้ำโดยเฉพาะอยู่แล้ว ซึ่งก็ช่วยในการบำบัดของเสีย

ในตู้ ( ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพ ระบบกรอง โดยการเพิ่มปริมาณจุลินทรีย์ ฝ่ายดี )
coaloveam ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/08/14, [20:37:29] »

ต้องดูของยี่ห้อที่ใช้กับสัตว์ได้ด้วยนะครับ ซึ่งถ้าใส่ในปริมาณที่ไม่มากเกินไปแล้ว ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

อย่างไรก็ตาม ปัจจุบันก็มีพวกแบคทีเรียน้ำ ที่ใช้ในตู้ไม้น้ำโดยเฉพาะอยู่แล้ว ซึ่งก็ช่วยในการบำบัดของเสีย

ในตู้ ( ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพ ระบบกรอง โดยการเพิ่มปริมาณจุลินทรีย์ ฝ่ายดี )
ขอบคุณมากครับหายข้องใจและ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์