Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยงปลาแบล๊คโกสรวบกับปลาแพะได้ไหมครับ  (อ่าน 1243 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 22/08/14, [23:15:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีตอนนี้กำลังจัดตู้ใหม่ครับ ตั้งใจว่าจะเลี้ยงแพะล้วนๆ แต่ลองอ่านๆกระทู้ไปเรื่อยๆเห็นบางท่านเลี้ยงปอมคู่กับปลาแพะก็สวยดี
ผมเลยอยากจะลองเลี้ยงแบล๊คโกสคู่กับปลาแพะด้วยได้รึป่าวครับพอดีไม่มีความรู้เกี่ยวกับแบล๊คโกสเลยแต่เคยได้ยินนว่า แบล๊คโกสค่อนข้างดุและห่วงถิ่นแค่นี้เองน่ะครับยังไงก็แนะนำหน่อยนะครับ
ตู้ที่เลี้ยงเป็นตู้ขนาด 48นิ้วครับ กรองนอกหมดเลย ตั้งใจจะเลี้ยงแบล๊คโกสแค่1คู่ก็พอหรืออาจะ2คู่ แล้วที่เหลือจะเน้นแพะหมดเลยครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/08/14, [23:22:16] »

ตอนเล็กๆได้ครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/08/14, [23:30:58] »

ตอนเล็กๆได้ครับ

แล้วแบล๊คโกสนี้มันโตไวรึป่าวครับ บางคนก็บอกโตช้ามากๆ ผมกลัวว่าพอมันเริ่มโต จะเริ่มไปไล่กัดพวกแพะตายน่ะครับ
อีกอย่างปลาแพะมันชอบว่ายมั่วๆกลัวว่าบางทีว่ายเข้าไปในถิ่นแบล๊คโกสแล้วมันจะโดนเล่นเอาได้ ถ้าเทียบกับปอมแล้วพี่ว่าอันไหนจะเวิคกว่ากันครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/08/14, [04:09:14] »

แบล็คโกสโตช้ามาก ไม่ค่อยน่าเป็นห่วง ส่วนปลาปอมก็ดีครับ อยู่รวมกันได้ในระยะยาว
« ตอบ #4 เมื่อ: 23/08/14, [08:59:40] »

แบล็คโกสโตช้ามาก ไม่ค่อยน่าเป็นห่วง ส่วนปลาปอมก็ดีครับ อยู่รวมกันได้ในระยะยาว

คิดหนังเลย 2จิต2ใจ ใจนึงก็อยากเลี้ยงแบล๊คโกสใจนึกก็มองปอม 5 5 5 + ที่ชอบแบล๊คโกสเพราะชอบสีดำ อิอิ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์