Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จัดตู้แบบนี้ถูกต้องหรือป่าวครับ  (อ่าน 1046 ครั้ง)
piesucata ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/08/14, [18:35:09] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

piesucata ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 22/08/14, [18:36:56] »

และกุ้งเป็นพันธุ์อะไรครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #2 เมื่อ: 22/08/14, [19:02:02] »

กุ้งเดสทรัคเตอร์ครับ และ การจัดตู้ ก็โอเคในระดับหนึ่ง แต่ในอนาคต ถ้ามีโอกาศขยับตู้ได้ ก็น่าจะขยับขึ้นอีกครั้ง

เพราะกุ้งตัวนี้ตัวใหญ่ อย่างไรก็ตาม กุ้งค่อนข้างจะชอบมุมสงบ ก็ตรวจดูในเรื่อง ความสงบของสถานที่อีกนิดหน่อย

ละกันครับ และ ที่หลบซ่อน ควรเปลี่ยนไปใช้ท่อดินเผา ที่ปัจจุบัน มีทำสำหรับเป็นบ้านกุ้งโดยเฉพาะ ซึ่งจะมีความคมน้อย

ลดโอกาศการบาดเปลือกกุ้ง ที่จะทำให้กุ้งติดเชื้อโรคต่างๆ ได้ลงไปได้เยอะครับ
Kebhed ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 26/08/14, [10:30:32] »

อยากให้เปลี่ยนดินเผาในตูอ่ะคับเพราะอาจจะมีคมไปเกี่ยวตอนกุ้งพึ่งลอกทำให้เป็นแผลแล้วโรคจะตามมา เอาแบบที่พี่ข้างบนบอกก็ดี แต่ถ้าอยากประหยัดงบ ใส่ท่อ PVC ก็ดีครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์