Aqua.c1ub.net
*
  Tue 23/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน นะครับ ตู้ 14×14×14 กริองหลัง skimmer qq ปลอยฟองทำให้ตู้มีฟอง  (อ่าน 463 ครั้ง)
zumosun ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/08/14, [18:53:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตามนั้นเรยครับ แยกกรองเป็น3ช่อง 1.น้ำลง ใยแก้ว 2.skimmer 3.ปั้มน้ำขึ้นตู้  ทำยังไงดีครับ ปล่อยฟองเต็มเรย

ผมึคิดว่าถ้าทำไม่ได้ เวลาเปิดไฟ จะปิดskimmer เวลา ปิดไฟ ให่้ skimmer ทำงานจะได้หรือป่าวครับ  พยายามเอาใยแก้วไปรองแล้วฟองก็ยังเยอะอยู่ครับผม  ใครพอมีหนทาง บอกผมด้วยนะครับ  เดียวรูปดึกๆจะลงให้นะครับ ขอบคุณมากครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์