Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 797 ครั้ง)
Bas Narudon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 14/08/14, [17:31:40] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้กำลังมองหาแบคทีเรียน้ำที่เหมาะสมกับกุ้งแคระ เลยอยากจะมาขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ใช้ตัวไหนกัน แล้วแต่ละยี่ห้อมันเหมือนกันไหม แล้วถ้าไม่ใช้จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
ข้อมูลตู้นะครับคราวๆนะครับ
ตู้18" รองพื้นด้วยพัมมิส ใช้ดินบีทเดอร์ ไม่มีแบคทีเรียรองพื้น กรองใต้Nisso ในตู้มีซูชิ10 ออร่า10 แบล๊กซูชิ 4
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/08/14, [21:00:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้กำลังมองหาแบคทีเรียน้ำที่เหมาะสมกับกุ้งแคระ เลยอยากจะมาขอคำแนะนำหน่อยครับว่า ใช้ตัวไหนกัน แล้วแต่ละยี่ห้อมันเหมือนกันไหม แล้วถ้าไม่ใช้จะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
ข้อมูลตู้นะครับคราวๆนะครับ
ตู้18" รองพื้นด้วยพัมมิส ใช้ดินบีทเดอร์ ไม่มีแบคทีเรียรองพื้น กรองใต้Nisso ในตู้มีซูชิ10 ออร่า10 แบล๊กซูชิ 4

แต่ละยี่ห้อสูตรแบคทีเรียไม่เหมือนกันครับ  เลือกเจ้าที่น่าเชื่อถือ ตามกำลังทรัพย์ได้เลยจ้า
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์