Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ควรใช้ทรายปูพื้นตู้มั้ยครับ  (อ่าน 820 ครั้ง)
avp ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 11/08/14, [17:37:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมกำลังจะจัดตู้กุ้งใหม่ครับตู้ขนาด14นิ้วกุ้งขนาด1.5นิ้วครับ แล้วเค้าชอบขุดผมเลยจะเปลี่ยนรองพื้นให้เป็นทราบแล้วจัดโล่งๆควรใช้ทรายชนิดไหนดีที่สุดครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/08/14, [09:41:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมกำลังจะจัดตู้กุ้งใหม่ครับตู้ขนาด14นิ้วกุ้งขนาด1.5นิ้วครับ แล้วเค้าชอบขุดผมเลยจะเปลี่ยนรองพื้นให้เป็นทราบแล้วจัดโล่งๆควรใช้ทรายชนิดไหนดีที่สุดครับ

ถ้ามีงบประมาณหน่อย มันจะมีทรายสำหรับการเลี้ยงสัตว์น้ำจำหน่ายอยู่ครับ แต่ถ้างบจำกัด

ก็ใช้ทรายก่อสร้างก็ได้ครับ แต่ถ้าใช้ทรายกรองต้องดีมากนะครับ เพราะทรายหมักหมมง่ายมากครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์