Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดตัว แบคทีเรียคุณภาพ EnzBacter+ เกรดUSA  (อ่าน 6467 ครั้ง)
IceZash ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 01/08/14, [20:38:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

* 111_n.jpg (99.68 KB, 448x336 - ดู 3298 ครั้ง.)

เปิดตัว แบคทีเรียคุณภาพ EnzBacter+ เกรดเดียวกับ USA เป็นแบคทีเรียที่ใช้สำหรับตู้ทะเลโดยเฉพาะ ซึ่งคิดค้นและพัฒนาสูตรโดยนักวิจัยไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/08/14, [21:09:03] โดย B.M.R. »
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/08/14, [09:34:28] »

อ่านจากคุณสมบัติ ถือว่าน่าพอใจเพราะจะทำให้ได้คุณภาพน้ำที่ดีและน่าจะเหมาะสมกับการเลี้ยง
เพียงแต่ ตามรูป
ในสัปดาห์ที่ 1 กระดุมยังไม่บาน ไปจนถึงสัปดาห์ที่3 ก้ยังคงบานไม่ค่อยเต็มที่เท่าไหร่
จนในสัปดาห์ที่4 กระดุมก้อนนั้นได้หายไป

จึงเริ่มไม่แน่ใจเท่าไหร่ ว่า คุณสมบัติของสินค้า เป็นไปตามนั้นหรือเปล่า และ/หรือ ต้องมีอุปกรณ์พิเศษอะไรเพิ่มเติมบ้างหรือเปล่า

ยังไงรบกวน ขอเสียงยืนยันจากผู้ที่เคยใช้(แบบสมัครมาโพสไม่เอานะ) รวมถึง feedback ต่างๆ และรายละเอียดรูปภาพประกอบครบๆยิ่งดี เพราะเป็นสิ่งยืนยันถึงคุณภาพสินค้าได้เป็นอย่างดีครับ

หากสินค้าดีจริง แน่นอน ย่อมเป็นสิ่งที่น่าสนับสนุนเป็นอย่างมาก เพราะเป็นแบรนด์ของไทยเอง และพัฒนาโดยนักจัยไทย
เหมือนอย่างเกลือไทยหลายยี่ห้อที่มีคุณภาพที่ดีน่าพอใจ เหมาะกับคนเลี้ยงไทยๆครับ

เครฟิช อุดรธานี ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/08/14, [16:50:03] »

น่าสนใจนะครับ

กระปุกละเท่าไหร่ครับ แล้ว 1กะปุกมีกี่แคปซูลครับ ตู้ผมน้ำประมาณ100 ลิตร ต้องใส่ยังไงครับ

ขอสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงนะครับ

คุณสมบัติ
1.เพื่อรักษาคุณภาพน้ำในตู้
  อันนี้ เข้าใจครับ ว่าแบคทีเรียจะทำให้คุณภาพน้ำดีขึ้น

2.ลดตะกอนและเศษผงต่างๆ ภายในตู้
แบคทีเรียตัวนี้ทำงานยังไงหรอครับถึงลดตะกอนได้ หรือว่ามีสารดักจับฝุ่นครับ

3.ช่วยเสริมการทำงานของสกิมเมอร์ในการกำจัดของเสีย
   ผมไม่เข้าใจตรงนี้ครับ คือฟองสกิมเมอร์เราจะละเอียดขึ้นใช่มั้ยครับ หรือสกิมเมอร์ปั่นแรงขึ้น

4.ช่วยเพิ่มสีปะการังและสิ่งมีชีวิตในตู้
  ที่อ่านบทความในเว็บมา ส่วนมากพูดถึง ไฟกับ แร่ธาตุต่างๆนะครับที่เกี่ยวกับสีของปะการัง อยากทราบว่า แบคทีเรียตัวนี้ เพิ่มสีให้ปะการัง หรือปลาได้ยังไงครับ

5.เสริมสร้างภูมิคุ้มกันของปะการังและสิ่งมีชีวิตในตู้
  โอ้ววว เยี่ยมเลย แบบนี้หายห่วง เรื่องปลาป่วยเลย ว่าแต่แบคทีเรียสร้างถูมิคุ้มกันโรคได้ด้วยใช่มั้ยครับ [เจ๋ง]

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ มือใหม่ว่าจะตั้งตู้เล็กๆสักใบ อยู่ในช่วงศึกษา และเก็บ ข้อมูลครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/08/14, [06:18:04] โดย Se7ens »
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/08/14, [16:51:57] »

รอเก็บข้อมูล  [on_065]
God_of_home ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/08/14, [00:42:11] »

เละเเล้ว
•“double2tenor”• ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/08/14, [13:16:00] »

[on_047]
รอดูรีวิวอีกสัก3-4ตู้
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/08/14, [21:11:52] »

แบนเนอร์หายไปพักหนึ่ง (ตอนที่มีปันหาเรื่องหญิงเอก แล้วแบคถูกพาดพิง หลายคนก็โจมตีอย่างรุนแรง ไม่รู้สาเหตุนี้หรือเป่า) ไมกลับมาอีกอ่ะ แอดมินหรือผู้เกี่ยวข้องตอบด้วย มันดูเหมือนเจ้าของเวบเอาออกตอนมีกระแส พอเงียบก็เอากลับมาเนียนๆ หรือแค่จ่ายเงินทุกอย่างจบ รึยังไง

กราบขออภัยท่าพูดตรงเกินไปหรือทำไห้เกิดความไม่พอไจ ท่าเห็นว่าไม่สมควร และไม่จำเป็นต้องชี้แจงลบได้เรย

ป.ล.ท่ามีหลักฐานการวิจัย โรงงานการผลิต หรืออะไรที่กล่าวอ้างเอามาไห้ดูหน่อยคับ พูดลอยๆไม่ดีนะครับ แล้วก็ที่มันครอบจักวาลขนาดที่ไม่มีแบคตัวไหนในโลกทำได้ขนาดนี้ เช่นแดกฝุ่น เร่งสีปลารึก้นตู้ได้ด้วย ช่วยชี้แจงถึงรายละเอียดหน่อย รีวิวเพิ่มด้วยก็ดี เพราะรูปรีวิวที่มีไม่ช่วยไรเรย

ไม่มีเจตนาโจมตีแต่ไม่ชอบอะไรที่มันเวอร์เกิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/08/14, [21:14:36] โดย Common-Akkie »
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #7 เมื่อ: 11/09/14, [23:06:03] »

เปิดตัว แบคทีเรียคุณภาพ EnzBacter+ เกรดเดียวกับ USA เป็นแบคทีเรียที่ใช้สำหรับตู้ทะเลโดยเฉพาะ ซึ่งคิดค้นและพัฒนาสูตรโดยนักวิจัยไทย

รีวิวตามนี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=266039.0
  hmmmm นักวิจัย - สังกัดสถาบันไหน? เกรด USA - ใช้หลักเกณฑ์อะไร? . . . ถ้าไม่ตอบก็แค่แอบอ้างโฆษณาชวนเชื่อล้วนๆ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์