Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการกุ้งครับ  (อ่าน 573 ครั้ง)
KeePle ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/07/14, [19:37:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงเขาไว้ในอ่างครับถังกว้างอยู่
เลี่้ยงไว้ด้วยกัน 3 ตัว แดง ขาว นํ้าเงิน ตอนนี้ยาวตัวละ 1 นิ้ว
มันมีอาการชอบนอนตะแคง พร้อมกันหมด 3 ตัว
กินก็กินพร้อมกันและชอบแย่งกันกิน แบบวางอาหารให้ห่างๆกันเขาก็เดินไปแย่งกินอันเดียวกัน
ผมปูหินกรวดไว้เทลาดจากบนบกลงในนํ้า พวกเขาไม่ชอบอยู่ในนํ้าชอบขื่้นบกผมกลัวเขาแห้งตายครับ
และตัวสีแดงของผมชอบเอาหัวขึ้นบกเอาครึ้งตัวพาดลงนํ้าและนิ่งอย่างนั้นเป็นเวลานาน
ต้องแก้ยังไงครับ ผมให้เขากินแครอทต้ม
asdfghjkl1234 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/07/14, [00:48:22] »

ในน้ำอาจจะไม่มีออกซิเจนก้เลยชอบขึ้นมาอะคับ
thender ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/07/14, [22:45:23] »

อยู่ในน้ำหายใจไม่ออกครับเลยหนีขึ้นมาข่างบน แก้ง่ายๆก็ต่ออ๊อตเป่าลมลงไปจบ
แต่เลี้ยงในอ่าง/ถัง ควรระวังเรื่องน้ำเน่าด้วยนะครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์