Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาขอคำแนะนำครับ (ปลาหมอสี)  (อ่าน 631 ครั้ง)
pangkung ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 27/07/14, [00:05:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเพิ่งหัดเลี้ยงปลาหมอสีครับ จึงอยากทราบว่า ข้อควรระวังในการเลี้ยงมีอะไรบ้างครับ เช่น คุณภาพน้ำ กรวดที่ปูพื้น ที่ตั้ง ประมาณนี้ครับ [on_055]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/07/14, [00:48:03] »

หมายถึงปลาครอสบรีดหัวโหนกรึป่าวครับ ?

ถ้าใช่ก็เลี้ยงง่าย อึดทน เลี้ยงตามขั้นตอนปกติได้เลย

ข้อควรระวังคืออย่าเอามาเลี้ยงบนบก มันจะหายใจไม่ออก
pangkung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/07/14, [14:03:00] »

หมายถึงปลาครอสบรีดหัวโหนกรึป่าวครับ ?

ถ้าใช่ก็เลี้ยงง่าย อึดทน เลี้ยงตามขั้นตอนปกติได้เลย

ข้อควรระวังคืออย่าเอามาเลี้ยงบนบก มันจะหายใจไม่ออก
ใช่ครับ
แหม่ถ้าไม่บอกผมกะจะเอามาเลี้ยงนอกตู้ละครับ ้hahaha ้hahaha
ขอบคุณครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์