Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วูฟฟิชเป็นอะไรก็ไม่รู้ ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 744 ครั้ง)
crazynat2009 ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 26/07/14, [15:03:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เมื่อประมาณ3-4เดือนที่แล้วผมไปซื้อวูฟฟิชมาตัวนึงที่จตุจักรครับ ตัวใหญ่ประมาณ1ไม้บรรทัด แข็งแรง กินเก่ง ปกติให้กินกุ้งสดตัดหัวออกครับ ปกติใช้ที่คีบจับกุ้งลงไปให้ ให้อาหารทุกวัน วันละครั้ง เลี้ยงอยู่ในตู้24ไม่ตกแต่งพื้นว่าง

เมื่อประมาณ2-3อาทิตย์ก่อนก็ให้อาหารตามปกติ แต่วันนั้นปลามันพลาดเผลอไปงับที่คีบ ฟันเบี้ยวเลยครับ พอเบี้ยวมันก็ไปแทงริมฝีปาก แหว่งขึ้นไปเป็นรอยฟันเลยครับ

หลังจากวันนั้น ก็ไม่กินอะไรอีกเลย เอาแต่หลบอยู่ใต้เครื่องกรอง ตอนแรกไม่คิดว่ามันจะอดอาหารนานแต่ก็ผ่านมาเกือบ3อาทิตย์แล้วยังไม่มีความต้องการกินอะไรเลย

แล้วเมื่อกี๊ ไปเช็คดูอีกที ตามันเป็นรอยอะไรไม่รู้ด้วยครับเหมือนไปโดนอะไรจิ้มมาซักอย่าง

อยากรู้ครับว่ามันเป็นอะไร ต้องรักษายังไง แล้วแผลตรงตาเป็นถาวรมั้ยครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ไม่อยากให้ตาย เลี้ยงยังไม่นานเลย [on_024]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26/07/14, [15:05:00] โดย crazynat2009 »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์